KONA 1.6 19 hay Elantra 1.6 2019?

• Total voters
    52
Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Nếu nhà hay ngập thì Kona gầm cao máy thoáng sẽ tiện hơn,còn nhà bác đường đẹp thì Elantra, còn e thích form Kona hơn nên vote cho Kona, mặc dù Kona nhỏ hơn

Nếu cần gầm cao thì phải là bọn cx5, crv, 4tune... với khoảng sáng gầm xe 200-220mm. Chứ kona khoảng sáng gầm xe được có 170mm thì thực tế là nó chẳng tạo ra được sự khác biệt đáng kể nào so với sedan(vd mazda 3 khoảng sáng gầm xe 155mm, mazda 6 thậm chí khoảng sáng gầm xe tới 165mm). Kona ngoài cái cảnh báo điểm mù là cái hữu ích và khác biệt ra thì không thấy nó có bất cứ điểm gì hấp dẫn hơn các con sedan khác trong cùng tầm giá - nhất là sau khi nó được TC tăng giá nữa.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Kona là xe gầm thấp; cao như i10 vậy, chạy đường xấu hay ngập thì nó cũng chết như mấy con Sedan thôi. HYUNDAI quảng cáo Kona là Suv, thì mọi người nghĩ nó là suv thôi. Theo cá nhân em thì Kona là loại xe Sedan 5 cửa thôi.
Nếu dùng cho gia đình thì 1 phiếu cho Cerato 2019. Dùng cho cá nhân thì thử xe nào thích là nhích.
Nếu em nhớ ko lầm thì khoảng sáng gầm của Kona tầm 170, cái Elantra thì 150 thực sự cũng ko có quá nhiều khác biệt.
Có điều hơn 20mm đó với con SUV đô thị như Kona thì nó kiểu sẽ múc mấy cung đường nhiều ổ gà được và được cái là đi trong đô thị nó dễ xoay trở á mà.
Em nói rồi nếu em chọn em vẫn chọn Elantra cho rộng rãi. ( còn không phải chọn 2 con này thì nghía thử Cerato bản full cũng được lắm à ).

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Kona gọi là gầm cao chứ cao hơn cũng chả đáng kể nếu đi đường phố. gặp đoạn đường ngập, leo vỉa hè thì kona nay elantra cũng đều phải chạy cẩn thận như nhau thôi.
Theo mình nên ưu tiên xe rộng rãi, vợ con ngồi thoải mái khỏe hơn.
Ha ha gầm 17cm cao hơn được con city 213 cũ của em được 0.5cm :D chạy cũng nên rón rén chứ hổ báo là ăn cháo ngay. Được cái máy móc bốc platform toàn cầu, chất lượng toàn cầu nên mấy anh cứ cân nhắc.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Kona bị chê dữ ta, ngoài cái gầm ra thì còn kích thước mâm, lốp, phuộc phiếc các kiểu. Xe nhẹ mà gầm cao tốc độ cao sao vững dc.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
thích chạy cảm giác gầm cao đi Kona bác, có thêm chở đồ lấy Elantra bác nhé.....dù ai nói ngã nói nghiêng .....2 chiếc ấy bác thích chiếc nào mua chiếc nấy.......vì quyết định là của bạn, xe là của bạn phong cách và tiền của bạn, cái tôi là của bạn.......góp ý là sẽ chia thôi bạn nhé.....chúc bác sớm mua xe ưng ý............trước em mua xe lên box Hyundai ai cũng chê, em mua Hyundai chạy tới giờ , hạnh phúc với quyết định của em.

Tập Lái
8/7/19
2
0
1
50
Kona là SUV hạng B. Elantra là Sedan hạng C.
Thích con nào nhích con đó ! Nếu được chọn dùm bác thì em sẽ chọn ... HRV !

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Mazda3 chật nhất sedan C, nhưng bù lại đẹp cả nội ngoại thất, đi rất sướng

Xe hạng C trá hình đó bác, ngồi tù, máy yếu (con 1.5). Em không hiểu sướng cái gì luôn!

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Xe hạng C trá hình đó bác, ngồi tù, máy yếu (con 1.5). Em không hiểu sướng cái gì luôn!

Trong tất cả các con xe hạng C thì không có con nào có nội thất đọ được Mazda 3 về độ đẹp. Tiết kiệm nhiên liệu chắc cũng nó là vô địch luôn. Treo sau đa điểm ở hạng C cũng chỉ có M3, Civic, Focus là có

anh chủ thớt nếu không cần mua gấp mà thích mấy con mini gầm cao đô thị thì có thể xem con Kia Seltos có ý định về VN không. Con này mà về thì chắc Kona ế sưng mỏ.