Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
lần đầu cầm lái đi Đà lạt bác cứ chạy quốc lộ 20 cho lành, đường cơ bản đã làm xong, khu dân cư nhiều thì chạy điềm đạm 7h cũng tới nơi, trạm thu phí 3 trạm cho đoạn này là Tân phú( Đồng nai) , Bảo lộc( Lâm đồng), Định an ( Đức trọng- Lâm đồng). về XXX chú ý từ ngã ba Dầu Giây rẻ Ql 20 chạy đúng tốc độ bò qua Gia Kiệm, Phú Túc đến rừng cao su hai bên đường đưng ham mà đạp ga hoặc vượt ẩu, cứ từ từ bò qua, bao giờ gặp mấy ảnh đứng lố nhố hai bên đường tay đèn pin hoặc gậy mà ko chỉ mình thì chay qua luôn. cầu La Ngà có một trạm tiếp nhưng là của mấy anh trạm cân ko cần quan tâm, chạy đến Lien Đầm - Di linh pằng chíu từ vườn cà phê rất nguy hiểm chạy điềm đạm cho đến thị trấn Di linh thì hết quan tâm XXX nữa. lên Đà lạt cần ăn chơi nhảy múa gì cứ nhắn inbox cho mình!
Mấy khúc từ từ bò này có gắn bảng 50 hả bác ?

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
QL 20 từ ngã 3 Dầu Giây tới chợ Phương Lâm đường tốt không các bác ? ? Em sắp có việc phải lên trên đó
Cũng tương đối tốt, nhưng có nhiều đoạn có "sương mù" giữa ban ngày vì đang làm đường, ngắn thôi bác.

Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49
lần đầu cầm lái đi Đà lạt bác cứ chạy quốc lộ 20 cho lành, đường cơ bản đã làm xong, khu dân cư nhiều thì chạy điềm đạm 7h cũng tới nơi, trạm thu phí 3 trạm cho đoạn này là Tân phú( Đồng nai) , Bảo lộc( Lâm đồng), Định an ( Đức trọng- Lâm đồng). về XXX chú ý từ ngã ba Dầu Giây rẻ Ql 20 chạy đúng tốc độ bò qua Gia Kiệm, Phú Túc đến rừng cao su hai bên đường đưng ham mà đạp ga hoặc vượt ẩu, cứ từ từ bò qua, bao giờ gặp mấy ảnh đứng lố nhố hai bên đường tay đèn pin hoặc gậy mà ko chỉ mình thì chay qua luôn. cầu La Ngà có một trạm tiếp nhưng là của mấy anh trạm cân ko cần quan tâm, chạy đến Lien Đầm - Di linh pằng chíu từ vườn cà phê rất nguy hiểm chạy điềm đạm cho đến thị trấn Di linh thì hết quan tâm XXX nữa. lên Đà lạt cần ăn chơi nhảy múa gì cứ nhắn inbox cho mình!
Tuần sau lên đà lạt sẽ alo làm phiền bác nhe

Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49
Đi đèo nên giữ đúng phần đường, hạn chế vượt, vượt thuận lợi khi xe trước vào cua trái. Giữ khoảng cách an toàn với xe tải khi lên đèo. Xuống đèo hãm tốc độ bằng động cơ để hạn chế rà thắng.
Đi xe số tựu động thì nên hãm thế nào bác ui?

Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Chỉ sợ đường không tốt thôi. Bác cứ đi thì mới biết cái hay của việc đi xa bằng xe của mình. Chúc Bác lên đường vui vẻ

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.654
133
Vãi cả lái xe với kinh nghiệm 3 năm, đã vậy còn đi Phú Quốc rồi nữa chứ !
Yên chí lớn lên đường đi bác ơi. Lần đầu đi đèo là cảm giác rất tuyệt vời đó, cũng như leo lên dốc cầu rồi lại xuống thôi nhưng nó dài và liên tục, chuẩn bị tinh thần hưởng thụ đi.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
12/11/12
182
612
93
48
Các Bác cho em hỏi ké với, đi ĐL có đèo nào lớn, khó, khi leo đèo cần chú ý những gì... Mong góp ý của các Bác!