9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Với kinh ngiệm đi xe Hàn, Nhật, Mỹ và đang cố mua xe Đức (vì cũng lăn tăn vụ bảo hành, bảo dưỡng) của mình thì bác đừng lấy Mzada 3, vì ngoài cái mã ngoại thất thì chẳng được điểm gì (nội thất Tàu, xấu, máy yếu, bồng bềnh,..).Còn nếu bác cố trên dc 1 tỷ 1 tí mà thích sang chảnh 1ti , làm ăn thì nên lấy Camry Nhập Thái (chất lượng 90% nhập Mỹ mà giá bây h rẻ hơn Camry Việt năm ngoái nữa- máy ko yếu, rộng rãi, và lịch sự, trẻ trung, khắc hẳn cách đây vài năm), còn nếu dưới 1t, bác lấy Focus đi, sẽ kp hối hận đâu (có 2 cái khuyết điểm là đít hơi xấu, và ngồi sau hơi chật nhưng cái này thì 1 cái người khác nhìn, 1 cái dùng ko đến 10% công năng thời gian trên xe, còn lại thì máy bốc, đầm gần như xe Đức, so với xe nhập thì bằng 90%, đồ đạc y như bên Mỹ, ai đi xe này thì đố ai đổi sang các xe cùng phân khúc như Altis, mazda3, elentra,...mà đi nổi đấy), chi phí sửa chỉ cao hơn xe Nhật 10-20% mà đi sướng gấp đôi, bằng 80% xe Đức. Chứ mình đi 5 đời xe rồi mà bây h đang có sẵn $ đủ mua GLC mới tinh mà nói thật bác, ngi mãi vẫn sợ vụ bảo hành, bảo dưỡng. Ở nước ngoài sửa gấp rưỡi, gấp đôi Xe Nhật mà về VN gấp 5-10 lần (chứng tỏ gấp 4-8 lần xe Mỹ)! Nghĩ mà bực! Tiền mình cứ nuôi bọn thuế má ăn phá nhiều quá!
Hơn tỷ mà tư vấn lấy camry là hiểu rồi. Lăn tăn bảo dưỡng vs mất giá thì né xe Đức xa xa chút.

Hạng B1
23/3/07
96
61
18
Hơn tỷ mà tư vấn lấy camry là hiểu rồi. Lăn tăn bảo dưỡng vs mất giá thì né xe Đức xa xa chút.
Cam các năm trước thì mình mình tuyệt đối ko nên, năm nay thì các bác nên xem tân nơi và đi lái thử xem ntn cho khách quan nhé. Tất nhiên 100% thì ko chứ mình tin cũng đến 60-70% sẽ có cách nhìn hơi khác đấy.
Còn trừ quan chức to hay là làm ngành gì ra quá nhiều tiền liên tục chứ mình tin 70% các bác khi mua cũng có ít nhiều ngi đến chi phí bảo dưỡng chứ.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cam các năm trước thì mình mình tuyệt đối ko nên, năm nay thì các bác nên xem tân nơi và đi lái thử xem ntn cho khách quan nhé. Tất nhiên 100% thì ko chứ mình tin cũng đến 60-70% sẽ có cách nhìn hơi khác đấy.
Còn trừ quan chức to hay là làm ngành gì ra quá nhiều tiền liên tục chứ mình tin 70% các bác khi mua cũng có ít nhiều ngi đến chi phí bảo dưỡng chứ.
Cam năm nay bình mới rượu cũ, toyota Việt Nam có một cú lừa ngoạn mục. Xe Đức mới bảo dưỡng rẽ như xe Nhật thôi. Chỉ khi nào tới thời gian thay đồ mới bắt đầu chát. Lúc đó có khi đã đổi xe. Chỉ có điều xe Đức mất giá siêu nhanh.

Hạng B2
2/5/09
229
73
28
37
Q7
lần đầu chơi xe đức, cứ chơi đi bác, (chơi mới biết,ko chơi sao biết ) chứng tỏ bác cũng có sử dụng xe rồi.Mer C250 (W204) cùng cùng phân khúc với Bim 320i (F30), mà bim f30 rất lành tính, mer W204 cũng vậy đó bác. e có đôi dòng share cùng bác cũng như những bác hay hỏi, tôi có bao nhiêu tiền thì có mua xe này dc ko, tôi thu nhập hàng tháng bao nhiêu thì có nên mua xe hơi hay ko, đại loại như thế,......
Mua xe e nghĩ cũng như sinh ra 1 đứa con, mua dễ ( sinh dễ) mà nuôi dễ hay tốn kém mới là quan trọng, tùy theo điều kiện mõi người dành bao nhiêu thời gian tiền bạc vào chiếc xe phục vụ cho mình. Còn nói về cần phải có thu nhập bao nhiêu thì mới chơi xe đức thì tùy à, cũng như so sánh 2 người đều có tiền như nhau, nhưng người lại thích chơi bds, chim, cá, cây cảnh, người thích chơi xe. hay có người nhà trong hẻm lại thích đi xe xịn, người nhà mặt tiền thích đi xe nhật bình thường là dc, hay người cho con đi học trường quốc tế, hay cho con học trường công. Tùy theo quan điểm và tiền trong túi mỗi người. Người nào thích cái nào thì bỏ tiền vô cái đó nhiều. Tóm lại đi xe đức sẽ tốn kém hơn xe nhật, mỹ, hàn (chi phí bảo dưỡng, thay thế linh kiện, phụ tùng). chúc bác tìm dc chiếc xe ưnng ý.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Có người bán c300 2010 cho em 560tr. Cho em hỏi chi phí đắt không ạ. Em định bán pajero sport 2017 qua em mer cũ. Vì thích mer thôi. Mn cho em ý kiến và tham khảo chi phí. Mỗi tháng em đi tầm 700km đườg tỉnh từ trà vinh qua cần thơ.

Hạng D
8/4/12
2.363
7.449
113
Có người bán c300 2010 cho em 560tr. Cho em hỏi chi phí đắt không ạ. Em định bán pajero sport 2017 qua em mer cũ. Vì thích mer thôi. Mn cho em ý kiến và tham khảo chi phí. Mỗi tháng em đi tầm 700km đườg tỉnh từ trà vinh qua cần thơ.

Bác đang đi PS2017 thì là bản AN, gầm cao, máy thoáng, 7 chổ, cao to lực lưỡng, cũng máy 3.0 217 con ngựa, hs 8 cấp, trẻ khoẻ làm tình cũng sướng rơn thì ko có lý do gì đổi qua c300 2010 cả bác. Nếu bác muốn trải nghiệm mua thêm, chán bán đi thì đc.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Bác đang đi PS2017 thì là bản AN, gầm cao, máy thoáng, 7 chổ, cao to lực lưỡng, cũng máy 3.0 217 con ngựa, hs 8 cấp, trẻ khoẻ làm tình cũng sướng rơn thì ko có lý do gì đổi qua c300 2010 cả bác. Nếu bác muốn trải nghiệm mua thêm, chán bán đi thì đc.
Không có em đi PS 2017 số sàn máy dầu:oops:. Không phải all new 181 mã hs 8 cấp, máy mivec