Hạng B2
23/6/15
202
77
28
40
HOCHIMINH
Em thấy bác nên quất con ecosport cho nó lành :
1. Đường tp hay mưa ngập nước Ford ecosport khoản sáng gầm xe 200mm... khả năng lội nước 550mm. Nên vivu khỏi lo mưa gió.
2. Ford chi phí bảo dưỡng thấp 10.000km thay nhớt 1 lần. 1 lần tầm 950k - 1100k.
3. Ford ecosport là dòng urban SUV chuyên trị nội thành. Cảm giác lái và góc nhìn rộng thoải mái.
4. Xe new vẫn ngon hơn second hand 2010... dù sau thì rước hàng chưa khui tem vẫn "sướng" hơn là đã " xài rồi". Haha...
--- > Hiện tại là thời điểm đẹp nhất để mua xe về giá... Em ecosport này thời điểm này ra hết cavet tầm 670 - 680tr là hết của... Dẽo miệng thì deal thêm cả đóng option dvd, bệ bước, bhvc, film... v.v.v... Haha...

--- > Còn lở kết em BMW thì gôm thêm lúa chới mấy em 2013 đổ lên cho nó lành... đở lỗi cảm biến và điện đóm...

Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt và thông thái nhất

21/9/11
1.659
31.121
113
BMW dùng 7 năm rồi cũng bắt đầu có bệnh, nặng nhẹ thì không biết nhưng cái quan trọng nhất vẫn là làm sao Bác kiếm được 1 chiếc xe cũ mà không bị "lầm" hay "thuốc".

Theo em có điều kiện cứ phá " trinh" 1 em cho chắc, khỏi lo cave hoàn lương hay Sida, mào gà.

• Like
Reactions: sadecpho
Hạng B2
23/6/12
403
7.638
93
Mua SH đi , còn dư 600 ra long thành mua đất guộng , xin chuyển đổi, là 1 năm sau mua BMW 2018 luôn. Đi ba cái xe cũ mệt lắm ku em ah. Xe mới mà còn ăn hành lên ăn tỏi xuống. Em mới , chưa xài lần nào , không lẽ khuyên em chuẩn bị thêm 700 nữa , để " học hỏi " và " đam mê " . Còn kêu mua Eco , thì mấy đứa đâu có chịu, vì nó hiền lành quá . Ok !
Vote

• Like
Reactions: super7series
Tập Lái
31/3/12
1
3
3
Minh 29 tuoi, da su dung bmw 320i doi 2011 tu nam 2014 den h van rat ok va chi phi bao duong ko nhieu nhu cac bac noi.dong nay don gian va lanh nhat bmw roi.da di bmw thi ko muon di xe dong pho thong dau bac ah, phu tung cua ford cg ko he re chut nao, dac biet la dan gam rat kem. Nhung quAn trong nhat la bac kiem duoc chiec xe ok hay ko, chu mua trung xe benh thi bac chiu ko noi dau. E o dalat, bac can thi alo cho e, minh san sang chia se kinh nghiem neu bac chon bmw nha.chuc bac chon duoc chiec xe ung y.lh 0919 179 579

Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
Cho em ké với. Em đang băn khoăn giữa BMW 320i 2017 và mẻc c giá tương đương. Vậy em nên mua xe nào các bác giúp em với ạ
Đa tạ đa tạ.
Xe em mua đi gia đình thôi ạ.
E thích BMw nhưng sợ khoản sửa chữa vì e là nữ đi là đi thôi k biết gì cả ạ
Quất bim cho cá tính bạn ơi. Cứ thấy nữ chạy Bim là thích rồi, kiểu nữ cá tính mạnh mẽ ấy.

• Like
Reactions: kendo2605
Hạng B1
27/9/16
61
28
18
33
Bác mới mua xe lần đầu nên mua xe mới đi cho lành bác ơi. chơi xe cũ phải có chút kinh nghiệm chứ không em nó hành dữ lắm. chúc cụ lựa đc 1 em ưng ý :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
1 sedan, 1 CUV, bác bắt anh em tư vấn có hơi quá không? theo em thì bác chưa rành xe cứ xe mới mà mua. còn nếu bác rành xe rồi thì Bim là không hối hận. nhiều anh nói nhảy hố vôi nhưng em thấy Bim luôn mang lại cho mình những bất ngờ tạo nên kỹ niệm. xe đẹp, chạy êm, lái sướng tay thì em nó phải khó tính xíu, đó là quy luật rồi.

• Like
Reactions: te_te