O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: Lần đầu thấy Rexton

@bác Ltvbach : bác xem cái ảnh thứ nhất trông có thấy cái đầu xe : lưới tản nhiệt + mắt hơi nhác nhác giống S class không [8D]? ( em xin phép các bác mẹ hát con khen tý...)

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Con này ở Hàn quốc giá cũng khá cao, nếu nhập về VN thì khi đủ thuế lại không cạnh tranh được với nhiều nhãn hiệu khác. Em thấy chạy cũng được chỉ cái tội hơi khó kiếm đồ thay thế :(

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Tháo biển số trước thay ra sau nhìn hợp lý hơn. Để biển vuông trước mũi xe nhìn xấu lắm.

...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

một chiếc xe rất chất lượng nhưng lại rất.....âm thầm..lặng lẽ..

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Em cũng vinh dự được ngồi chiếc xe này chạy vòng vòng..Hà Nội...lúc bác tài xế của xe này đề pa...cứ thấy đầu xe nổi lên sướng cực kỳ...

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em chưa chạy Rexton bao giờ nhưng Review về nó ở nước ngoài thì cũng đáng đồng tiền bát gạo đới, máy dầu MEC thì đã nổi tiếng rồi ..Nhưng ở VN thì ít quá nên ko bằng SF của em bác Kate nhể ..:D:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: sondt

Tháo biển số trước thay ra sau nhìn hợp lý hơn. Để biển vuông trước mũi xe nhìn xấu lắm.

...
Theo em thì gắn luôn biển dài cho cả trước và sau thì hợp lí hơn, bác Kate đổi luôn cái biển vuông thành biển dài đi!
Mà em thấy trong bài quảng cáo xe này nó lại nói : Rexton như là 1 con la .....he he bác Kate ơi tụi nó bị sao ấy nhỉ, nhìn thế mà nói là con la :D:D:D
Nguyên văn đây nhé : "....The former is a cross between a major Korean automaker and Germany's Mercedes-Benz, the latter between a male zebra and a female donkey, but the Rexton has by far the more comfortable ride....." (Theo motoring.co)

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: ducanh

Trích đoạn: sondt

...
Theo em thì gắn luôn biển dài cho cả trước và sau thì hợp lí hơn, bác Kate đổi luôn cái biển vuông thành biển dài đi!
Mà em thấy trong bài quảng cáo xe này nó lại nói : Rexton như là 1 con la .....he he bác Kate ơi tụi nó bị sao ấy nhỉ, nhìn thế mà nói là con la :D:D:D
Nguyên văn đây nhé : "....The former is a cross between a major Korean automaker and Germany's Mercedes-Benz, the latter between a male zebra and a female donkey, but the Rexton has by far the more comfortable ride....." (Theo motoring.co)
Bác hơi thiên vị nhá!:D Bác chỉ thấy con La mà không thấy con ngựa vằn, câu bình luận này rất hay, mỗi kiểu xe Sshangyong đúng là luôn có sự kết hợp những điểm thanh thoát và cục mịch, giống như : ĐẦU thì ngựa vằn, đuôi thì LXX...:D.

Nhưng mà với REXTON thì em thấy chỉ có NGỰA VẰN ...