Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
Ra đường đã mệt vì xxx còn phải lo mấy thằng hăng máu nữa,hôm trước e đi từ chợ Tân Bình trên đường LTK về Q8,e chạy đúng lane sát con lươn,khi đi ngang qua chổ đào đường thì thàng taxi 7 chỗ chạy lane honda vượt phải lên rùi cúp đầu xe e,bà mịa nó...thế là e chạy sau bóp còi liên tục xem nó chạy thế nào...được 1 đoạn e lựa thế qua mặt nó (dĩ nhiên là vượt phải rùi) rùi ung dung rà thắng cho nó chạy sau thắng thấy mịa nó lun...e cũng điện thoại sẵn cho a e bốc xếp trong công ty e gần đó hẻm 299 LTK thủ sẵn,nếu mà nó giở trò là e cho tụi nhỏ chạy xe tông thẳng vô cửa xe của nó xem coi nó còn bố láo nữa ko!!! e chúa ghét kiểu chạy mà lấn phải xong rùi cúp đầu vô xe người khác,người ta xếp hàng thấy mịa mà tụi nó chen ngang,mấy bác nghĩ có tức ko???

Hạng B2
27/8/07
269
46
28
kevintrung nói:
Ra đường đã mệt vì xxx còn phải lo mấy thằng hăng máu nữa,hôm trước e đi từ chợ Tân Bình trên đường LTK về Q8,e chạy đúng lane sát con lươn,khi đi ngang qua chổ đào đường thì thàng taxi 7 chỗ chạy lane honda vượt phải lên rùi cúp đầu xe e,bà mịa nó...thế là e chạy sau bóp còi liên tục xem nó chạy thế nào...được 1 đoạn e lựa thế qua mặt nó (dĩ nhiên là vượt phải rùi) rùi ung dung rà thắng cho nó chạy sau thắng thấy mịa nó lun...e cũng điện thoại sẵn cho a e bốc xếp trong công ty e gần đó hẻm 299 LTK thủ sẵn,nếu mà nó giở trò là e cho tụi nhỏ chạy xe tông thẳng vô cửa xe của nó xem coi nó còn bố láo nữa ko!!! e chúa ghét kiểu chạy mà lấn phải xong rùi cúp đầu vô xe người khác,người ta xếp hàng thấy mịa mà tụi nó chen ngang,mấy bác nghĩ có tức ko???
Taxi vì "miếng cơm manh áo" phải đi giành khách...cả ngày lăn lê trên đường rất căng thẳng...ăn cơm bụi uống nước lã...em rất "thương" họ...đôi khi nghĩ như vậy nên em bỏ qua...nhưng cũng còn nhiều tài taxi rất tốt.

Bác là chủ cả mà như vậy thì khg nên.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
hồi mới biết lái xe em cũng hăng lắm, còn bây giờ ai lấn là em nhường thôi vì cuối cùng cũng chả nhanh hơn được bao nhiêu, qua cái vù xong chờ đèn đỏ nó lại ung dung nằm ngay sau lưng của mình vậy đó.
chạy xe bây giờ trong đầu cứ nghĩ đi chơi khỏi phải bực tức cho nó lành, còn gấp công việc thì 2 bánh, taxi cho nhanh. keke

Hạng B2
7/10/10
107
1
0
kevintrung nói:
Taxi 7 chỗ chạy vậy là sai hoàn toàn, nhưng bác vượt phải thì hóa ra bác cũng giống y như nó rùi, sao nói người ta được bác.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Ôi, cái vụ vượt phải thì tối hôm T2 vừa rồi em gặp 1 bà mợ chạy Lexus 250, đang đi đường Pasteur, mợ ta nhào đầu vào giữa xe em và một chiếc Mer. phía trước, ngay lúc đó đèn đỏ, mợ ấy cắm đầu vào trong chổng mông ra ngoài, lại còn ung dung lấy gương trang điểm ra soi lại, ghét quá em đi hẳn một đoạn bật pha cho mợ ấy choáng luôn

Hạng B2
9/10/10
334
4
18
Trước giờ em đi 4b, gặp 2b hay chạy lung tung em cũng nhịn (vì bó chiếu rồi, không thể làm gì được), nhưng giờ thì em thấy tình hình ngày càng nghiêm trọng hơn, đó là 1 số xe 4b bây giờ chạy y như 2b, cũng chen, cũng lấn, cũng giành đường, chả hiểu trong đầu các bác tài đó nghĩ sao nữa. Em rất hay gặp cảnh đi đến ngã 3, ngã 4, chỉ cần nhường nhau 1 chút là qua ngon lành, thế mà lại cùng nhào vô, chen đi trước, thế là kẹt cả lũ.
Mấy lần em dừng nhường bị các xe sau bóp kèn inh ỏi, bực cả mình. Lái 4b trong thành phố giờ xì trét thật, ko kiềm chế được là dễ có oánh nhau.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
tam.kfc nói:
Richievn nói:
Em cũng bực vụ này, đèn xanh mình chạy thẳng, mà thằng ngược chiều cứ rẽ trái từ phía của nó luôn, không thèm đợi đến giữa tim đường, đã vậy còn qua lại chửi nữa
tiện thể cho em hỏi luôn, tính em luôn nhường nhịn, đứng chờ giữa đường cho các bác đi hết đến khi đèn đỏ mới quẹo trái thì có bị phạt không ạh, nếu mà bị phạt thì chắc em cũng quẹo cái èo như bác trên kia quá
Phạt vì đèn đỏ thì ko do bác đang ở giữa giao lộ...nhưng phạt "vì nhường" nên gây cản trở giao thông:D

Hạng C
31/8/10
843
291
63
tam.kfc nói:
Richievn nói:
Em cũng bực vụ này, đèn xanh mình chạy thẳng, mà thằng ngược chiều cứ rẽ trái từ phía của nó luôn, không thèm đợi đến giữa tim đường, đã vậy còn qua lại chửi nữa
tiện thể cho em hỏi luôn, tính em luôn nhường nhịn, đứng chờ giữa đường cho các bác đi hết đến khi đèn đỏ mới quẹo trái thì có bị phạt không ạh, nếu mà bị phạt thì chắc em cũng quẹo cái èo như bác trên kia quá
Nguyên tắc là thằng quẹo phải nhường thằng đi thẳng, nhưng đó là khi 2 thằng cùng vào ngã tư, bác vào giữa ngã tư trước rồi thì bác phải quẹo chứ đứng đó xxx không vịn nhưng mà bác bị mấy xe sau chửi cho rát tai luôn.