Tập Lái
8/4/07
3
0
0
Các bác nào trên OS hàng ngày đi làm trên đường Đinh Bộ Lĩnh thì lúc nào cũng kẹt xe, đặc biệt là váo các ngày đầu tuần. Trứớc đây chi cho xe con đi làn sát bên trái thôi. Nhưng từ ngày 7/7 đã thay đổi bảng chỉ dẫn, xe con duoc di luon lan xe tải. Mỗi sáng có mỗi em va một xe Camry nữa đi thôi. Trước đây mấy chu xxx canh vu nay dữ lắm. Bây giờ đi ngang các chu ấy có thể cười ... được rùi. Các bác nào mỗi sáng đi đường này thì cứ mạnh dạn ra lan giữa mà đi nhé .
Good boys go to the heaven, bad boys go to anywhere!!!!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Làn xe đường Đinh Bộ Lĩnh, BT

Đoạn này thì ăn thua gì ,còn nhiều đoạn kẹt cả 2,3 cây số ngày nào cũng vậy vào giờ cao điểm VD : đoạn Âu cơ giữa trường chinh và lạc long quân,...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

cám ơn bác, em hay đi mà lại không để ý nhỉ, nhiều lúc em muốn vào làn trong lắm nhưng..nhát :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Vâng, nếu mình nhìn kỹ được biển báo rồi thì cứ bình tĩnh mà đi bác ợ... ngay cả trên Điện Biên Phủ đó... vẫn thấy các bác nối đuôi nhau chạy có 1 làn àh, em thì vô tư phóng ra chỗ nào trống mà thẳng tiến :D

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Nếu đi vào trung tâm thành phố thì tốt nhất vẫn không nên đi đường này, nó có cho bác đi 4 làn thì vẫn phải chờ đèn đỏ ít nhất 20 phút để qua khỏi đoạn này. Có mấy đường thông sang XVNT rồi đi theo Ung văn Khiêm thì thẳng chân ga hơn:D

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: Phuong Ngoc
nhiều lúc em muốn vào làn trong lắm nhưng..nhát :D
Mình cũng thèm được như dzị lém bác :D[:'(]:mad:

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

cám ơn bác, em hay đi mà lại không để ý nhỉ, nhiều lúc em muốn vào làn trong lắm nhưng..nhát

Bác Phương Ngọc sao không rẽ phải vào Chu Văn An ra Nơ Trang Long rồi về Lê Quang Định có vẻ thóang hơn là xuôi đường ĐBL giờ hay phải nối đuôi nhau mất khá nhiều "vàng ngọc" bác ợ?

Các bác đi hướng khác thì chạy vào Nguyễn Xí rồi tiếp theo là Ung Văn Khiêm ra ĐBP về Hàng Xanh thì được thẳng chân ga như bác Nguyên nói đó.

Hạng D
29/3/07
1.808
662
113
vnexpress.net

Em cũng thông tin thêm , đoạn Bặch Đằng -BT cũng cấm xe hơi từ Hàng Xanh đổ vào và cấm chiều ngược lại từ ngay ngã ba lăng ông bà chiểu , gần chợ bà chiểu . Hôm qua em chạy tới đó , chú bus kế bên thắng cái két , mở cửa ra nhìn coi có nằm mơ không , sao chỉ có 1 đêm mà cắm bảng tùm lum hết , bực mình quá , cả đoàn xe chạy qua luôn bất chấp bảng cấm , mà ngay bên kia đường đang có 1 chú *** đứng . Bởi vậy bây giờ từ Cầu SG về muốn qua BT hay Phú Nhuận chỉ có thể đi Bùi Hữu Nghĩa hoặc chạy lên công viên Lê Văn Tám vòng xuống Hai Bà Trưng . Bên cạnh đó , bây giờ đường Phan Liêm bên hông công viên Lê Văn Tám cũng cho xe hơi chạy vào luôn . xao bây giờ cấm bảng loạn xạ mà không thông báo hay có người hướng dẫn dì hết

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

@ bác Hcivic : đường Chu Văn An chỉ rộng khúc ngòai. Còn bên kia cầu, bé tí, tóc gió thôi bay (tại phải bò chậm rì, hay kẹt xe 3 gác) :D
@ bác Chit : cái đường Phan Liêm, xưa, xe hơi chạy vô tư. Sau này, giải tỏa Nghĩa trang Mạc Đĩnh Chi để xây CV Lê Văn 8, rồi thẻo 1 góc dọc Phan Liêm cho đàn anh Xô viết vĩ đại xây cái chảo vệ tinh gì gì đó, đàn anh biểu phải cấm xe hơi đường PL, tránh gây nhiễu sóng :D Tiếp theo, tới phiên cái nhà anh Kăng Gu Ru ké thêm cái chảo nữa :D Cho tới ngày bác post bài trên [:'(]

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Đường Bạch Đằng chỉ cấm tạm một tuần để phục vụ cho việc sửa chữa đường ống cấp nước bị bể thôi mà.Hình như hết ngày 26-07 lại cho lưu thông bình thường?

@BANH TET: Đường Chu Văn An tuy hẹp nhưng xem ra còn suôn sẻ hơn ĐBL đó bác.Thỉnh thỏang mới bị kẹt một tý thôi,đi qua hướng này còn ra Phan Đăng Lưu nhanh hơn là đi ĐBL --Bạch Đằng đó bác.Tất nhiên đi đường CVA này cũng là để luyện tay lái luôn ấy mà :D