Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Thế giới nói Lex chỉ là phiên bản cao cấp của Toy, không xứng đáng là một thương hiệu hạng sang.
Có nhiều dẫn chứng nhưng em nghĩ chưa cần thiết, đưa ra đây e với bác còn gì để nói nữa?. Bác có dẫn chứng hay luận điểm gì của riêng bác cho rằng e nói sai thì hay hơn là đặt câu hỏi dạng chất vấn.
E k nghĩ e phải có nghĩa vụ giải thích cho bác hiểu
Thì Bác cứ đưa dẫn chứng của Bác ra cho em học hỏi với. Cứ nói chung chung không có minh chứng vậy thì ai cũng nói được.

Phần em thì như đã nói, em đang đọc về chủ đề "Lexus brand positioning" và thấy rất hay. Em sẽ có bài tóm lược thông tin tìm được kèm theo nguồn trích dẫn cụ thể.

Hạng B2
28/9/11
148
20
18
TP.HCM
www.toyotasaigon-tesc.com
Uhm nhỉ, Lex cũng là Toy chứ sang gi đâu, mà Toy thì cũng chỉ do dân ta cuồng thôi chứ so với Chevrolet, Kia, huynday, Mazda, Ford thua xa, chuối hơn hẳn.
Nên suy ra Ls460L, Lx570, Rx350... Đc cái logo ko sao mà so đc với Cruze, K5, Sonata, Focus, Everest, Cx5, Sorento... Quá chính xác , hôm qa e đi cafe đâu xe gần chiếc Ls460L thấy cũng là màu đen giống các xe khác mà nó "bóng lưỡng" thấy nó quê quê hèn hèn gì đâu :3dcuoi:

Bác làm em cười sặc mất. Em bán logo Lexus giá rẻ nhé

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Thì Bác cứ đưa dẫn chứng của Bác ra cho em học hỏi với. Cứ nói chung chung không có minh chứng vậy thì ai cũng nói được.

Phần em thì như đã nói, em đang đọc về chủ đề "Lexus brand positioning" và thấy rất hay. Em sẽ có bài tóm lược thông tin tìm được kèm theo nguồn trích dẫn cụ thể.
Nói thật với bác là e chỉ có duy nhất một thói quen: TRANH LUẬN
qua tranh luận e cũng học hỏi được nhiều điều, chứ e k hề có thói quen giảng đạo nên bác thông cảm.
Nhưng e nghĩ nếu bác phân biệt đc thế nào là phiên bản cao cấp của thương hiệu bình dân, thế nào là thương hiệu hạng sang thực sự? Chắc chắn bác sẽ tự viết đc một bài khá dài mà k cần trích nguồn (thậm chí nhiều người phải trích bài của bác làm nguồn)

Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
250.000 USD..cho 1 chiếc xe vẫn còn Logo Toy...đúng là sự cuồng Toy đã đến đỉnh!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Giá Landcruiser 2016 tại Mỹ: $83,825 (MSRP)
Đây là giá khởi điểm do nhà sản xuất đề nghị, chưa bao gồm $1195 các loại phí delivery, processing handling áp dụng đối với SUV cỡ lớn.
http://www.toyota.com/landcruiser

Giá Lexus LX570 tại Mỹ: 88,880 (MSRP)
Đây cũng là giá khởi điểm do nhà sản xuất đề nghị, chưa bao gồm $940 các loại phí delivery, processing và handling.
http://www.lexus.com/models/LX

Toyota Landcruiser và Lexus LX được xếp chung hạng là Luxury Large SUVs:
http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/rankings/Luxury-Large-SUVs/

Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Như vậy tùy các Bác gọi Luxury là gì - là "cao cấp" hay "hạng sang" - không quan trọng. Chỉ biết là trong hạng này, theo xếp loại của US News, còn có Caldilac Escalade, Mercedes Benz, Land Rover Range Rover, Infiniti QX80, Audi Q7, Lincoln Navigator ...

• Like
Reactions: bl3399 and Billca