Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
Thật ra lx570 với land 570 cũng là 1 hãng toy sx có khác gì đâu,chỉ giá trị hơn những cái option thêm vào. các bác cứ nghĩ đơn giản như e, 2 chiếc trên chiếc này option nhiều hơn thì đắt hơn tương ứng với option đó vậy thôi
Còn lên dđ cứ chê xe đức,nhật, hàn làm gì cho mệt.ai có tiền muốn xe gì thì mua là quyền của họ mà

• Like
Reactions: Daewoo and Caovan
Tập Lái
29/3/15
34
90
18
42
Cứ thớt nào có Toyota là đông vui, thậm chí không có cũng bị kéo vô.
Nói thật toàn mấy ông chém gió cứ hô hào giá này có ma nó mua có khùng nó mua có điên nó mua ... nhưng rồi vẫn có thằng nó mua. Đời là thế, tiền tao tao muốn làm gì thì làm, mặc cho chó có sủa đoàn quân vẫn tiến đi.
Hơn một chục vị mà tôi biết tài sản tiền mặt (tôi nói tiền mặt) chắc phải cỡ vài trăm tỏi trở lên, sau khi đu gió mấy con Đức con Anh rồi cũng quay trở về con Lé xệ trọc phú. Vâng, chỉ có các anh khôn mặc áo hiệu, còn người ta thì mặc áo ăn mày. Cái thằng dám bỏ ra 5,5 tỏi để rước con này về nó cũng chẳng cần phải la liếm diễn đàn này để các anh tư vấn tẩy não anti đâu,
Mà các anh có chắc là ngoài anh ra, gia đình nội ngoại cô cậu chú bác có đứa nào mặc áo ăn mày như các anh nói không, nghe nói họ hàng là có chung bộ gen.
Bác chỉ đúng 1 vế thôi, dân thường thì cũng có nhiều ông cuồng Toy, có ông anh làm XD, hồi 2011 Cam nhập đời mới giá 80k mà ông cũng chơi.
Nhưng Toy bán được rất nhiều cho CQ nhà nước, quân đội , công an - đơn giản là nó đi trước, thứ 2 là Op ít hỏng vặt - mà lái xe nó lái, chứ các xếp mua có ông nào lái đâu mà để ý Op- điều này giải thích tại sao xe Hàn dân thường lại muốn mua :)
Con xe kia, em chắc là dân thường chả ông điên nào mua - khi ngang giá với Lex. Nhưng các CQNN thì lại sẽ có người mua - nên đơn giản mới có giá đó :)

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bác lại phóng đại nữa rồi:) Hỏi nhỏ, Bác có minh chứng cho phát biểu chắc nịch: "Loại ra khỏi kệ sách giáo trình ở Mỹ và châu Âu" không? Thêm nữa, em không biết Bác đã đọc nhiều sách đến cỡ nào mà lại bảo là em chỉ lấy tựa đề một cuốn sách để tranh luận?
Vì e thấy bác nói đến vấn đề gì cũng chung chung. Mà e thì đang nói đến vấn đề thương hiệu, cụ thể ở đây là cái logo Lex.
Khi mà định vị giá Toy ngang Lex, một Toy là hạng sang, hai Lex là thương bình dân.
Toy là thương hiệu bình dân ai cũng biết, chỉ có Lex là sang hay bình dân? Cái này thế giới đặt dấu hỏi lâu rồi, mỗi Vịt là thích bỏ tiền tỷ mua cái Logo thôi

• Like
Reactions: maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Toy ma, gấp đôi giá này cũng khối đại gia mua khen rẻ, khen lành rần rần.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vì e thấy bác nói đến vấn đề gì cũng chung chung. Mà e thì đang nói đến vấn đề thương hiệu, cụ thể ở đây là cái logo Lex.
Khi mà định vị giá Toy ngang Lex, một Toy là hạng sang, hai Lex là thương bình dân.
Toy là thương hiệu bình dân ai cũng biết, chỉ có Lex là sang hay bình dân? Cái này thế giới đặt dấu hỏi lâu rồi, mỗi Vịt là thích bỏ tiền tỷ mua cái Logo thôi
Thế giới nói gì về thương hiệu Lexus vậy Bác? Bác cho dẫn chứng cụ thể đi. Đừng nói chung chung vậy.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác hiểu nhầm ý e rồi. E không nói Lx570 hay Lancruiser nhìn nó hèn hèn. E đang nói đến một thực tế về cách định vị thương hiệu Lex nó rất có vấn đề.
1. Design quá giống nhau, có thể k phải tất cả nhưng về cơ bản những xe cùng khung gầm là khó nhận dạng giữa Toy và Lex. Một người sang trọng dù mặc chiếc áo có tốt đến mấy, đắt đến mấy cũng không bao giờ muốn áo mình giống áo thằng ăn mày.
2. Định vị mức giá ở một vài thị trường quá sát nhau, trong khi một vài thị trường khác lại chênh quá lớn.
Ở thị trường giá sát nhau người ta sẽ hiểu: Lex k phải một thương hiệu, nó là một cái tên khác, một phiên bản bản khác của Toy.
Ở thị trường chênh nhau quá lớn như ở VN từ trước đến nay, rõ ràng người ta vẫn nghĩ: Lex quá sang trọng so với Toy nên giá cao như vậy là xứng đáng.

Cái này e nói cách đây 6 năm nhưng chả ai dám công nhận, giờ thì dân Vịt mới có dịp để chiêm nghiệm lại cả ba điều trên để đặt ra câu hỏi: "Liệu có phải mình đang mặc cái áo của thằng ăn mày gắn mác Gu xì với giá đắt hơn hàng Gu xì thật?"
Nếu là e chắc chắn e sẽ rất buồn vì sự lựa chọn của mình.
Ngưỡng mộ. Bác quả là có tầm nhìn xuyên thế kỷ. Điều Bác nói từ thế kỷ trước đến nay dân Việt Nam mới bắt đầu hiểu và chiêm nghiệm.

Nói thiệt, trước giờ em không mấy quan tâm đến chiến lược định vị thương hiệu Lexus của Toyota. Nghe Bác nhắc nhở là cần phải cập nhật và sử dụng tư duy nên qua giờ em đang tìm đọc về chủ đề này.

• Like
Reactions: Matiz22
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Thế giới nói gì về thương hiệu Lexus vậy Bác? Bác cho dẫn chứng cụ thể đi. Đừng nói chung chung vậy.
Thế giới nói Lex chỉ là phiên bản cao cấp của Toy, không xứng đáng là một thương hiệu hạng sang.
Có nhiều dẫn chứng nhưng em nghĩ chưa cần thiết, đưa ra đây e với bác còn gì để nói nữa?. Bác có dẫn chứng hay luận điểm gì của riêng bác cho rằng e nói sai thì hay hơn là đặt câu hỏi dạng chất vấn.
E k nghĩ e phải có nghĩa vụ giải thích cho bác hiểu

Hạng C
2/3/14
629
486
63
ngang cũng đúng mà các bác, giá bên kia nó như thế, về đây cũng ngang ngang là đúng thôi, Toy hay Lex cũng như nhau mà :D

• Like
Reactions: Daewoo