Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
Em kiểm tra cầu chì. Tất cả cầu chì OK. Dây curoa OK. Buly máy nén nhẹ tay. Nhưng không hiểu sao nó không chạy được.

Điện tới cụm Puly nếu có mat lửa đầy đủ mà nó không bắt thì coi chừng hư mặt từ hoặc khe hở lớn.Cuộn từ đo điện trở thông mạch là biết nó còn mất thôi bác . Có thể thiếu áp ga trầm trọng qua sensor áp báo về nên hệ thống nó ngắt bảo vệ hệ thống đó bác .

Hay bác sửa mù câu điện âm dương vô cuộn li hợp từ (tắt máy ) coi nó bắt không .

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
C
Điện tới cụm Puly nếu có mat lửa đầy đủ mà nó không bắt thì coi chừng hư mặt từ hoặc khe hở lớn.Cuộn từ đo điện trở thông mạch là biết nó còn mất thôi bác . Có thể thiếu áp ga trầm trọng qua sensor áp báo về nên hệ thống nó ngắt bảo vệ hệ thống đó bác .

Hay bác sửa mù câu điện âm dương vô cuộn li hợp từ (tắt máy ) coi nó bắt không .
Cảm ơn bác đã tận tình chỉ dẫn. Nó bị đi hết sạch gas nên ngắt bảo vệ. Sạc gas lại là vấn đề được giải quyết. Cảm ơn bác rất nhieu.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Chào cả nhà. Sáng nay ra. Trâu nhà em nó dỡ chứng. Mở A/C. Đèn xanh báo sáng. Nhưng máy nén trơ trơ. Ko động đậy gì. Mong các bác có kinh nghiệm. Chỉ bảo giúp em với. Em bí quá.
đo coi có điện 12V ra tới máy nén lạnh không bác nha
Nếu có điện thì Mặt hít nam châm đóng lốc tèo
Nếu không có điện thì dò vào trong coi Relay hay sao

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
C Cảm ơn bác đã tận tình chỉ dẫn. Nó bị đi hết sạch gas nên ngắt bảo vệ. Sạc gas lại là vấn đề được giải quyết. Cảm ơn bác rất nhieu.
Chưa hoàn thành đâu .Quan trọng nó xì đâu kìa bác . :D

Cái này phải châm nhớt màu vô chạy vài hôm lấy đèn soi mới biết chính xác nó xì chổ nào . Quan trọng làm lạnh là chính xác và hạn chế tháo lắp

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Chưa hoàn thành đâu .Quan trọng nó xì đâu kìa bác . :D

Cái này phải châm nhớt màu vô chạy vài hôm lấy đèn soi mới biết chính xác nó xì chổ nào . Quan trọng làm lạnh là chính xác và hạn chế tháo lắp
Cảm ơn Bác. để em theo dõi. phải tìm chổ rò rĩ nếu không thì khổ dài dài...

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Xe đời tống mà vầy thì quá thông minh bác ha :)
Vì thế các bác hãy an tâm. Không sợ bị hư máy nén. Vì đã được bảo vệ :). Bác Liêm là người rành nhất mấy con trâu này còn gì....Bác quả là một cao thủ. Bái phục...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Em lại hỏi các bác, tự nhiên AM của em tèo, ko dò được sóng, toàn sôi, trong khi FM 1.2 bình thường. Cám ơn các bác chỉ giúp.
Hà Nội mưa nhiều quá bạc hết cả xe, xót quá các bác ơi, kiếp sau mua nhà phải có lều cho xe.

• Like
Reactions: ngtatliem