Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Lâu lâu em không vào topic này, thấy bị bay mất khá nhiều bài và ảnh phải không các bác ??

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Em thấy thị trường Land được định giá chênh nhau giữa các đời như ma trận. Nên cần thông tin kinh nghiệm cao nhân để mua được em ưng ý giá hợp lý.
Ưng ý và Land chất thì không có giá hợp lý nha bác!

klt
Hạng B1
17/4/11
70
1
8
37
mercerbox.com
E chào các bác hội L. E đọc tới trang 114 roài ạ.
Không biết giờ hội mình còn hoạt động ở OS hay là qua facebook hết rồi mà e thấy nhiều ảnh ở mấy trang đầu die hết rồi các bác ạ.
Cảm ơn hội mình vì rất nhiều thông tin bổ ích cho người mới như e.

• Like
Reactions: Hoàng Việt
Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
xe e ko thấy cái này, e chịu! chắc loa đài, ánh sáng tùy mục đích chế cháo của chủ xe
Chính xác, option hỗ trợ phụ kiện, bác lắp gì tùy thích là ở bác....Thông thường xe thị trường châu âu , trung đông hoặc Bắc Mỹ thì có gần như dầy đủ đồ chơi, Còn ở Vn, ông Toy Liên Doanh thì cắt bỏ hết, Chỉ còn cục máy và 4 bánh là không thể cắt được thôi.... kaka....Nên tính năng hỗ trợ an toàn chẵn có gì.... Mà giá thì trên mây....thuế chồng thuế.... người tiêu dùng chịu hết...

• Haha
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Qua facebook lfc mà hòi. Hòi trong này 3 tháng sau mới trả lời. Kaka
Ờ mà bác cho em hỏi hộc găng tay là chỗ nào vại.
Hộc găng tay là cái hộp đựng đồ bên phụ, Trong lịch sử xe hơi xứ lạnh nó là cái hộp với chức năng đó, thú vị là cho đến thời công nghệ cao hiện nay người sản xuất vẫn giữ nó. Có lẽ trong xe hơi nó là vật biến hình nhất (thay đổi hình dáng), vật xuyện tạc nhất ( thay đổi công năng, găng tay chỉ là nhỏ, giấy tờ, kính, đồ quý giá, son môi, ..bê xê ét...he he)

• Haha
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
xe toy ld còn bị tráo hàng nữa cơ, lẫn lộn phụ tùng, nên tra mã rất khó! phụ tùng thường dùng loại cũ hơn so với phương tây. Điển hình là Land LD đến 2007 vẫn dùng máy 1fz-fe từ thời cho Land 80 luôn.

• Haha
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Hôm nay e đi vệ sinh thắng xe ở Toy LTK, tiện thể kiểm tra luôn việc khó sang số từ 1-2 hoặc từ 3-2 thì được báo là mòn bố ly hợp và chi phí thay thế khoảng 15chai chưa thuế và thêm 1 phụ tùng gì nữa mà e cũng không nhớ. E tính ra gara ngoài vì nghĩ chắc rẻ hơn nhiều. Có bác nào từng trải rồi cho e ít kinh nghiệm ạ.
H.nay e cũng hỏi 2 cái cover cho cooler chỗ hộc găng tay thì được báo giá khoảng hơn triệu trong khi nhập eBay về thì xấp xỉ 2tr. Xem ra đồ nhựa trong hãng giá cũng hợp lý .
View attachment 1823352
Land xác quá nặng bác chơi hàng ngoài không bố ameda nào chịu nổi đâu bác ơi.
TIn em đy!