Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Chào cả nhà. Chúc các bác nhà LFC năm mới thuận lợi. Đạt nhiều thành công trong năm mới.
Nhờ các bác tư vấn giúp em vấn đề này. Trâu nhà em đang bon bon trên cao tốc. Bỗng dưng 2 đèn trên tapplo sáng lên. Em thấy bất an. Đi tiếp được 20km. Xuống được cao tốc. Vừa vào được Mai Chí Thọ Q2. Thì máy cũng lịm luôn. Kết quả nằm lại. Acqui ko còn chút sinh lực. Ngủm luôn. Có bác nào gặp trường hợp này chưa. Xin được hướng dẫn cách khắc phục. Em nó bị bệnh gì,theo suy nghĩ của em thì chắc là lỗi đâu đó về bộ sạc. Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm. Hình ảnh đính kèm. Thans... Ghi chú. Acqui mới ken. View attachment 1840904
Chết máy phát thôi mà lớn lao gì đâu :)

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
oh, hay quá bác, e cứ nghĩ cái này thợ chỉ thay ngyên bộ, ai dè làm luôn được. Tài thật! Mà mỗi cái máy dynamo hãng thu giá cao bác nhỉ, bên e mà từng đấy tiền mua được cả cái động cơ điện bơm nước hay máy xay to đùng.

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
oh, hay quá bác, e cứ nghĩ cái này thợ chỉ thay ngyên bộ, ai dè làm luôn được. Tài thật! Mà mỗi cái máy dynamo hãng thu giá cao bác nhỉ, bên e mà từng đấy tiền mua được cả cái động cơ điện bơm nước hay máy xay to đùng.
:D:D:D

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Sửa lại thôi bác. Thay ruột, thay bộ than, bạc đạn, mấy con diot trong mặt ram.... Em hỏi trong hãng, con mới ken thì gần 26tr500 bao gồm VAT bác ạ...
bác @quochock rất may vì dinamo nó tèo ngay cuối cao tốc chứ nó tèo giũa đêm khuya hay giữa rừng thì cũng tốn kém nhiều lắm và mất vui.
P/S nếu bác tham gia Phây bút LFC thì chắc chắn sẽ không có chuyện tèo dinamo giữa đường nhỉ ngài @ngtatliem:)

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
bác còn non và xanh lắm lôi về đây làm gì.xe này đâu phải đời 2006 ghế da lô nhé.76k mà nát bét
thì e cũng biết là xe như vậy, xe này làm lại cũng khá nhưng giờ kiếm đâu ra xe zin từ đầu đến cuối hả a, nhất là các bác trong nam rất thik độ xe, làm xe tùm lum các kiểu, ae mới chơi đi sau như e mà kiếm xe mười mấy năm tuổi càng khó, . Xe này e kết vì vẫn đầu cd zin(qua bao năm tháng đổi thay), tablo và ốp tì tay zin ko bị sơn vân gỗ, vân sọc, tem trên cánh cửa zin cả tài và sau, thảm sàn zin, đèn theo xe zin, nẹp cửa ko có đinh tán, ko có ốp inox là các thứ các bác hay làm lại nhất, còn lại giá thì hơi đắt thôi ạ vì nó là đời 205 trở về trc. E thì thik xe cũ cũ, tàn tàn nó đã cũ rồi mua về chơi, về làm theo ý mình như bác @quochock ạ, vì xe cũ mà đằng nào chẳng cũ chẳng làm lại ạ, mà lúc đấy hiểu về xe rõ hơn. Hehe e kính bác ly, mong có dịp giao lưu ạ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quochock
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
bác @fire_sword chịu khó đọc hết 3000 trang OS rồi đọc hết FB LFC em đảm bảo với bác bác sẽ có rất nhiều kinh nghiệm quí báu để chăm sóc chiếc xe của bác và không lo bị nằm đường

Hạng B1
29/9/12
58
9
8
bác còn non và xanh lắm lôi về đây làm gì.xe này đâu phải đời 2006 ghế da lô nhé.76k mà nát bét
13 năm mà mới đi được có 76k, một năm đi được hơn 5k xíu! tua hơi Iố tay! theo em tua Iên 150k dễ bán hơn á

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
bác @fire_sword chịu khó đọc hết 3000 trang OS rồi đọc hết FB LFC em đảm bảo với bác bác sẽ có rất nhiều kinh nghiệm quí báu để chăm sóc chiếc xe của bác và không lo bị nằm đường
hi, 2 năm nay e đã đọc 4 lượt rồi bác, mọi chi tiết, xe, phí bảo dưỡng được e lưu lại và ngâm cứu kỹ trước khi mua xe ạ. Nên e vẫn thường xuyên theo dõi LFC trên này. Mong được tiếp thu kinh nghiệm các bác.
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Attachments

Hạng B2
14/9/11
131
363
83
thì e cũng biết là xe như vậy, xe này làm lại cũng khá nhưng giờ kiếm đâu ra xe zin từ đầu đến cuối hả a, nhất là các bác trong nam rất thik độ xe, làm xe tùm lum các kiểu, ae mới chơi đi sau như e mà kiếm xe mười mấy năm tuổi càng khó, . Xe này e kết vì vẫn đầu cd zin(qua bao năm tháng đổi thay), tablo và ốp tì tay zin ko bị sơn vân gỗ, vân sọc, tem trên cánh cửa zin cả tài và sau, thảm sàn zin, đèn theo xe zin, nẹp cửa ko có đinh tán, ko có ốp inox là các thứ các bác hay làm lại nhất, còn lại giá thì hơi đắt thôi ạ vì nó là đời 205 trở về trc. E thì thik xe cũ cũ, tàn tàn nó đã cũ rồi mua về chơi, về làm theo ý mình như bác @quochock ạ, vì xe cũ mà đằng nào chẳng cũ chẳng làm lại ạ, mà lúc đấy hiểu về xe rõ hơn. Hehe e kính bác ly, mong có dịp giao lưu ạ
có lỗi năng lỗi nhẹ nhé bác, con nay chủ có vẻ ko giữ gìn bác à, em tắt điều hòa và âm thanh rồi mới tắt máy (con này chắc ...chủ làm cái toạch), hai cái lưới đồ sau ghế thê thảm. Đèn pha và calang, hub cover ko đúng đời, thảm nỉ hình như của Land 200 (vì tràn cả lên tỳ chân), laphon trần kém, phím vol bong tróc. hai bánh thẳng mà volang nhao? đồng hồ time ko sáng? Quan trọng là máy thì ko cóhình. vẫn hẹn bác caphê đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: fire_sword