Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
lọc nhớt đó nằm ở đâu bác ?
Google nói là nó nằm trong hộp số luôn, tháo cacte hay tháo vỏ hộp số ra sẽ thấy...Em cũng chưa mổ sẽ nên không biết. Nhờ các bô lão LFC chỉ bảo..

Tập Lái
28/6/19
4
3
3
33
Chào các bác, em đã mê trâu nước từ lâu, nay mới mạnh dạng mua được em trâu nước nhập my số tự động đời 96, mà em cũ kỹ quá rồi. Em đáng tính sửa sang nâng cấp trâu già lên để xin nhập hội. Em ở sài gòn, bác nào ở sài gòn cho em hẹn cafe nhé em học hỏi kinh nghiệm.
Tiện cho em hỏi ở sg có gara nào chuyên dòng này hok
Cám ơn các bác!

Hạng B2
13/5/14
174
104
43
50
trâu em cũng vậy. 4 cánh cửa chỉ có 4 cái nhụp màu đỏ. tháo ra bên trong chỉ có rack dây điện chờ. không thấy bóng đèn nào cả. trâu em LC100 (2000 LDVN). Em cũng muốn gắn đèn mà không biết mua ở đâu. mong các bác chỉ giáo
theo hương dẫn của Bác 7, em đấu thành công rồi. chế cũng dễ , tìm cái thao mủ củ hay mới cũng được , dùng cái vành thao cắt làm cái đế gắn bóng đèn + chúc xíu keo silicon là xong. mai em chụp hình cho Bác xem, dùng nắp đèn zin màu đẹp hơn.

L81 confirmed
Hạng B2
29/8/14
144
868
93
Lâu quá ko vô, Bác chủ tịt @ngtatliem cho em hỏi nhờ chút, xe em ít đi quá, cứ để 1 chỗ là chuột nó hay tha rác vào quạt gió điều hòa, khi đi bật lên nghe nó ù và rác nó kêu lật phật phía trong, bực quá, lại phải mang đi vệ sinh.
Vào hãng hỏi nó bảo bọn Cam nó là cái lưới bịt lại là chuột ko chui vào dc, e đặt nhưng nó bảo Land ko làm dc. Bác có cao kiến gì chỉ giáo em phát, ko mỗi lần sờ đến xe nghe tiếng quạt gió điều hòa lại bực mình quá.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
theo hương dẫn của Bác 7, em đấu thành công rồi. chế cũng dễ , tìm cái thao mủ củ hay mới cũng được , dùng cái vành thao cắt làm cái đế gắn bóng đèn + chúc xíu keo silicon là xong. mai em chụp hình cho Bác xem, dùng nắp đèn zin màu đẹp hơn.
Em thay mica trong cho nó sáng:
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Lâu quá ko vô, Bác chủ tịt @ngtatliem cho em hỏi nhờ chút, xe em ít đi quá, cứ để 1 chỗ là chuột nó hay tha rác vào quạt gió điều hòa, khi đi bật lên nghe nó ù và rác nó kêu lật phật phía trong, bực quá, lại phải mang đi vệ sinh.
Vào hãng hỏi nó bảo bọn Cam nó là cái lưới bịt lại là chuột ko chui vào dc, e đặt nhưng nó bảo Land ko làm dc. Bác có cao kiến gì chỉ giáo em phát, ko mỗi lần sờ đến xe nghe tiếng quạt gió điều hòa lại bực mình quá.
Suy nghĩ chi lớn lao quá bác...Bác cứ diệt hết lũ chuột đi, suy nghĩ chi nhức đầu vậy bác... Nhà em có mấy chú mèo hay ngủ trong hốc bánh và khoan máy nên em hỏng phải lo chuột, hehe

Hạng B1
2/2/06
57
38
26

Bác mua cái bình xịt chống chuột của 3M, xịt vào những chỗ cần xịt. Có tác dụng khoảng 6-8 tháng/lần. Một bình xịt được 2, 3 lần.

Tập Lái
30/3/21
1
1
1
59
Tôi cần lắp cửa sổ trời cho xe land 2001, bạn nào có ( hoặc biết nơi làm ) vui lòng chỉ giúp, xin cảm ơn - My phone 0918747444 a Trung.

• Like
Reactions: fire_sword
L81 confirmed
Hạng B2
29/8/14
144
868
93
Bác mua cái bình xịt chống chuột của 3M, xịt vào những chỗ cần xịt. Có tác dụng khoảng 6-8 tháng/lần. Một bình xịt được 2, 3 lần.
Cám ơn bác, vụ này hay mà trước gì e ko biết

Tập Lái
21/11/18
11
20
3
49
Gửi bác hình lỗ gió chuột hay vào để bác ngâm cứu.

Attachments

• Like
Reactions: quochock
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
trâu em cũng vậy. 4 cánh cửa chỉ có 4 cái nhụp màu đỏ. tháo ra bên trong chỉ có rack dây điện chờ. không thấy bóng đèn nào cả. trâu em LC100 (2000 LDVN). Em cũng muốn gắn đèn mà không biết mua ở đâu. mong các bác chỉ giáo
vào hãng tra mã có đó anh