Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
trong phố e tính là khoảng 14-15 lít 1 giờ cụ ạ, chứ cũng ko biết lúc tắc đường thì đi đc bao nhiêu cây
Vậy trung bình 1 giờ đi được 30km hả...14~15 x 3,3 = 45~ 50 lít/100km... hehe...

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
xin chào các bác, em thành viên mới. mới sưu tầm được em land 100. Các bác cho em hỏi, giờ làm thêm camera hành trình, đầu android thì nên ghé Garage nào uy tín ở HCM, cảm ơn các bác.
Đầu Android + mặt dưỡng + bộ dây giắc zin + camera AHD + sim 4G trọn gói 1 năm là xong. Bác có thể mua online về tự lắp.
Thank Phan và em mới gắn hồi chiều :D
Sau khi đi off về rút kinh nghiệm cần công nghệ để dẫn đường, cảnh báo tốc độ......
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Tập Lái
14/7/11
11
2
3
Chào các bác, lâu lắm em mới mò lại được mật khẩu để vào trang này, em nhờ các bác giúp chỗ sửa cái đèn tap lô của xe em, giờ nó không sáng đèn báo xăng và báo nhiệt độ( như hình) đưa vào hãng thì không sửa mà chỉ có thay do toàn bóng led, Kỹ thuật viên nói em ra ngoài nhờ thợ xem cho, vậy nay nhờ các bác xem giúp em nhé, biết chỗ nào sửa báo giúp em, xin cảm ơn các bác.

Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Em cảm nhận là các bác chơi Land đều có bộ các xe khác hữu dụng tương đương, công năng phù hợp. Hoạc có thêm sedan, bộ xe máy, bộ xe đạp nữa. Nên nếu là đi công việc; hay đón bà xã, con trẻ, hoạc rảnh rang caphe, hóng mát, lang thang, phượt...phiếc tùy cơ mà gắp xe tiện dụng. Cũng ko có nghĩa là cứ đi xa là Lan, đôi khi đến chỗ chật húm vẫn Lan ( xếp ken kín), nhưng chạy ba chục cây vẫn... bình bịch , ko sao, hi. Em caphe thì tốt nhất đạp xe. Nên quan niệm xăng cộ cũng ko cố định, chỉ dòm dòm thấy chán chán là: mai cái bình chính lại đòi 2 trệu roài, thế thôi. bình phụ để làm của để dành. Chừng nào đổ đầy hai bình thì vui lắm, nhảy chân sáo.;););) ý là cậu chuẩn bị bay được gần nghìn cây nữa đây. Lướt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Chào các bác, lâu lắm em mới mò lại được mật khẩu để vào trang này, em nhờ các bác giúp chỗ sửa cái đèn tap lô của xe em, giờ nó không sáng đèn báo xăng và báo nhiệt độ( như hình) đưa vào hãng thì không sửa mà chỉ có thay do toàn bóng led, Kỹ thuật viên nói em ra ngoài nhờ thợ xem cho, vậy nay nhờ các bác xem giúp em nhé, biết chỗ nào sửa báo giúp em, xin cảm ơn các bác.View attachment 2832896
bác có ở hn ko thì qua e làm cho, chỉ giao lưu ae uống bia là đc, cái này phải tháo ra hàn lại led đa phần các xe đều bị.

Attachments

• Like
Reactions: daungang
Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Em cảm nhận là các bác chơi Land đều có bộ các xe khác hữu dụng tương đương, công năng phù hợp. Hoạc có thêm sedan, bộ xe máy, bộ xe đạp nữa. Nên nếu là đi công việc; hay đón bà xã, con trẻ, hoạc rảnh rang caphe, hóng mát, lang thang, phượt...phiếc tùy cơ mà gắp xe tiện dụng. Cũng ko có nghĩa là cứ đi xa là Lan, đôi khi đến chỗ chật húm vẫn Lan ( xếp ken kín), nhưng chạy ba chục cây vẫn... bình bịch , ko sao, hi. Em caphe thì tốt nhất đạp xe. Nên quan niệm xăng cộ cũng ko cố định, chỉ dòm dòm thấy chán chán là: mai cái bình chính lại đòi 2 trệu roài, thế thôi. bình phụ để làm của để dành. Chừng nào đổ đầy hai bình thì vui lắm, nhảy chân sáo.;););) ý là cậu chuẩn bị bay được gần nghìn cây nữa đây. Lướt!
Đầy 2 bình làm sao mà chạy được gần nghìn cây hả cụ :D :D

• Haha
Reactions: lehonghai
Tập Lái
14/7/11
11
2
3
bác có ở hn ko thì qua e làm cho, chỉ giao lưu ae uống bia là đc, cái này phải tháo ra hàn lại led đa phần các xe đều bị.
Em cảm ơn bác em lại ở trong HCM nên hơi khó, để em hỏi thêm các bác trong hội xem có chỗ nào thì em đến làm,đi đêm không có đèn nên không biết là như nào.

• Like
Reactions: fire_sword
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
xe các bác sao ngon chạy ít hao xăng vậy .con xe nát của e chạy bình quân trong phố cỡ 70 đến 80 lít mới được 100 km đường trường thì nó cũng bú tầm 40 lít/ 100 km.giờ muốn bán éo ai mua nên lâu lâu mới nổ máy một tí à.

Attachments

• Like
Reactions: manhcuonghotel
Tập Lái
14/7/11
11
2
3
Đầu Android + mặt dưỡng + bộ dây giắc zin + camera AHD + sim 4G trọn gói 1 năm là xong. Bác có thể mua online về tự lắp.
Thank Phan và em mới gắn hồi chiều :D
Sau khi đi off về rút kinh nghiệm cần công nghệ để dẫn đường, cảnh báo tốc độ...... View attachment 2812261View attachment 2812262View attachment 2812263View attachment 2812264
Bác Suv7 cho em hỏi là có chỗ nào hàn lại bóng let cho đèn taplo không bác, em ở Gò Vấp có chỗ nào gần bác chỉ giúp nhé, em cảm ơn bác nhiều.Nếu được bác nhắn giúp em vào số 0972919768 em Tuấn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Bác Suv7 cho em hỏi là có chỗ nào hàn lại bóng let cho đèn taplo không bác, em ở Gò Vấp có chỗ nào gần bác chỉ giúp nhé, em cảm ơn bác nhiều.Nếu được bác nhắn giúp em vào số 0972919768 em Tuấn.
Hàn bóng led bác ghé 52 Thuận Kiều gặp Hoàng.

• Like
Reactions: GAMCAO and daungang
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Đầy 2 bình làm sao mà chạy được gần nghìn cây hả cụ :D :D
Các bác nói vậy mà ko phải vây đâu! Hic. Các bác trol kinh hoàng đấy.
Land nó là thế, tưng tưng từ tốn cao tốc thì chỉ 15 - 16l/100km, hoặc thấp hơn. Thề. Còn từ 25 - 40l/100 km cũng là bình thường (đường đông), off road hết cả bình thoát được dăm cây cũng lại rất bình thường. Đấy mới là Land. Túm lại nó mê hoặc lắm, cũng thuộc loại Lầy lôi!
Mấy chị bảo sao ko kiếm xe ăn it it xăng tý mà đi!- Hè hè, kiếm con vừa nhiều vùa ít như con này mới khó chị ơi, vì thế Nó ĐẮT lắm - đắt kinh khủng, - Ui thế à:p:p:p

• Like
Reactions: lehonghai
Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Chạy đường trường kiểu cao tốc, thì các bác thấy tốc độ nào kinh tế nhất với Land 100 ạ ? Em thấy tầm 80km/h có vẻ là tốc độ kinh tế nhất. Động cơ khoảng 2000 vòng/phút, máy thoát, nhẹ...