Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
RE: LAND CRUISER

Bác nói như thiệt.:D
Em nghĩ nhiều người khoái lắm, nhưng ít xiền, đành phải chịu thôi.
Chạy Land là đẳng cấp rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Đẳng cấp của chủ sở hữu thôi bác. Còn bác tài vác xác đi lái thuê,mà tậu được Future 2 bánh là quá ngon gồi :D

Tập Lái
14/6/04
41
0
0

Thực sự thì trước đây To chỉ có Land Cruiser là xe 4WD (những năm 60-80), và cái tên này ăn sâu vào tiềm thức người Việt Nam, nhiều người cứ thấy xe 2 cầu việt dã thì gọi là Land Cruiser giống như xe hai bánh thì gọi là Honda vậy.

Sau này To mới có thêm các loại khác như Prado v.v, và Prado hồi đầu họ cũng gọi là Land Cruiser Prado.

To không sản xuất xe chấm nhỏ hơn ở Việt Nam thì cũng không sao, và trên thực tế thì Isuzu hay Mitsu cạnh tranh rất ác ở giòng xe 4WD chấm nhỏ. Land Cruiser độc chiếm dòng xe 4WD chấm lớn, và trên thực tế thì Land cũng tạo được một sự cách biệt với Trooper hay Pajero. Nên kết luận lại thì đã kinh doanh họ làm cái gì có lợi nhất cho họ chứ không nhất thiết phải đáp ứng tất cả nhu cầu của khách hàng, bác vankhanh ạ.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: vankhanhktpn

Tại sao thằng TO nó sản xuất Landcruiser tại thị thường VN các bác? Em hỏi câu này hơi ngớ thiệt nhưng các bác nghĩ xem ,.có rất nhiều mẫu SUV của TO có thể bán chạy hơn thằng này vì em thấy chấm nó lớn quá ko thích hợp cho VN .

Iem nghĩ Toy sx Land ở VN vì họ đã nghiên cứu thị trường VN: Dân VN khoái Land. Khoảng những năm 80, iem nhớ là đã có Land mới khá nhiều (chủ yếu là xe nhận viện trợ). Có lẽ từ những chiếc này, người dân mình rút ra kết luận là Land đi sướng :D:D:D:D. Trước khi Land được lắp ráp tại VN, rất nhiều người nhập Land về chạy.

Bác Tung4: Đến bây giờ mọi người vẫn gọi Prado là Land Cruiser Prado chứ ko phải hồi đầu ko :D:D. Iem nghĩ rất đơn giản vì tên đầy đủ của nó là .... Land Cruiser Prado (ko phải vì thói quen gọi 4WD là Land Cruiser đâu bác ạ )

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

hì. nếu có thói quen gọi 4WD thì phải gọi là Jeep hay U oát mới đúng vì 2 con này nổi tiếng từ thời chiến tranh. Nếu ai có con Cherokee mà ai hỏi nói đi xe Jeep thì có lẽ đến 90% người nghe sẽ hiểu bạn đi mấy con Jeep mưa gió "mui trần" :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he....núp bóng từ bi bác Vi Vu phát :
Xe gắn máy = xe Honda.
Dọc đường thiên lý, bên vệ đường, có cái chòi, dựng bảng ghi : vá vỏ Honda Du Lịch.
Bác mà chở khách Tây trên xe, nó có hỏi, bác mần răng dịch được cho nó hiểu, là việc của bác ! :D