Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Audi 4 phuộc hơi , không lẻ nào lại qua gờ, ổ gà lại thua Land cruiser ?
Hay đi nhầm chiếc xe bảo dưởng kém ?
làm gì có chuyện Q7 qua gờ mà kêu lọc sọc.

Hạng C
21/8/07
574
33.317
93
Mình cũng chẳng hiểu ý định của chủ thớt khi so sánh 2 dòng xe khác nhau về thiết kế, nhu cầu, thói quen sử dụng,.v.v.... để làm gì.... nhiều khi tư duy cào bằng nó ảnh hưởng đến suy nghĩ đánh giá.... chẳng hạn như cái nhận xét về bầu không khí trong Q7 nó có giá trị hơn tất cả những ưu điểm của Lăn cu đơ ... và nhiều chọn giá trị đó. Vậy thôi.

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Audi 4 phuộc hơi , không lẻ nào lại qua gờ, ổ gà lại thua Land cruiser ?
Hay đi nhầm chiếc xe bảo dưởng kém ?

không phải xe của em nên em không thể rành. Nhưng suy đoán của em là bảo dưỡng đầy đủ vì chiếc xe Q7 này biển số rất VIP nên chủ xe giữ để đi mãi mãi nên gì cũng cho vô hãng hết.

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Lan cu dơ đít xệ, đầu hơi nhổng qua cua sao chắc bằng Q7. Do cách chại thoai. Land vô cua mà k chên ga nhận thấy ớn. Land chại nghe tiếng láp bực mình bỏ mịa

Vụ tiếng láp thì bác nói đúng rồi. Q7 qua cua vẫn chắc chắn nhưng cảm giác gắt hơn Land. Ở Land có gì đó khiến cho cảm giác qua cua nó "dịu", người không bị nghiêng hẳn đi.

Như em nói, thực tế diễn ra khác với quan điểm hằn sâu trong tâm trí; chẳng hạn như cảm giác lái của xe Đức gần như no1 còn xe Nhật không có cửa.

Trước khi cầm lái Q7 lần 2, em vẫn đinh ninh trong đầu lái Q7 hẳn sẽ là 1 trải nghiệm rất phê, xe Đức mà còn là hạng sang mà. Nhưng thực tế không phải vậy, so với cảm giác lái của Land thì Q7 thua.

Những xe em đã từng chạy: Cruze, Mondeo, Lincoln Continental, Civic 1.8, Civic 2.0, Captiva, Innova, Mit Jolie, Land

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/08
1.686
2.307
113
Êm ái thì em nghĩ Đức thua xa Nhật . Bữa ngồi A7 mà êm còn thua ăn tít . Em chỉ nói êm khi chạy ko nhanh ( < 50kmh ) thôi nhá