Hạng B2
16/6/10
194
6
0
Re:Land Rover LR4 – 2010 Lexus GX 460 – 2010 Mercedes-Benz GL450: chiến binh sa

vwbeetle nói:
xét về kích thước thì con gx to hơn con glk rồi, glk làm gì có cửa. nhung nếu xét về thương hiệu thì mẹc đẳng cấp hơn léc xục rồi.có thể gx ngon lành hơn glk nhưng nó vẫn chỉ là léc xục thôi. giống như canon 1ds thì dữ thật đấy nhưng vẫn phải cúi chào anh bạn leica m9 mặc dù leica bé hơn con canon vật vã kia nhiều.và một điều nữa mà bác không thể chối cãi là con đường của dân chơi xe bao giờ cũng bắt đầu bằng xe hàn, toy... nhưng léc xục không phải là đoạn kết mà chỉ là bước đệm để lên bim, mec audi....và dần dần là porsher,lambro, ferarri,  bentley, rr, maybach,bugati thôi bác ơi.em nói bác đừng buồn chứ bác chỉ giỏi kiếm chuyện chọc ghẹo người khác thôi.mà đa số các bác trong này đều bị bệnh như vậy cả.căn bệnh của một số thành viên trong TF
chuckyminh nói:
nqkhanhn nói:
chuckyminh nói:
oh ...vậy là GX hơn GL à
Bác đừng mừng vội!:)Có 1 em GL hơn GX của bác đó
Đó là GL K hả bác ??
thấy bác nói đến canon và leica nên cũng đế thêm tí cho vui.
bác bảo 1DS cúi chào leica m9 là theo kiểu chào nào? chào xã giao hay chào thua? nếu là cách chào 1 thì em công nhận. Còn theo cách 2 thì: "Bác nghĩ ra à?" 

Hạng B2
16/6/10
194
6
0

vwbeetle nói:
sự tích cái mu nếu có bác nào chưa rõ thì em giải thích cho rõ nhé, số là em lấy nick là volkswagen beetle vì là xe của bà xã em chạy, thế là có một bác toy  gọi em là cái mu, các bác thấy rõ ràng là ai khiêu chiến trước, từ đó trở đi mới có cuộc chiến giữa em với các thành viên hiếu chiến của toy, một mình em chống lại mafia.em đã cầu hoà rồi vì cũng biết sức mình không địch nổi số đông,nhưng các bác vẫn không buông tha em thì em cũng chẳng còn đường nào khác vậy thì thôi cũng được , thích chơi thì em chơi tới cùng
đôi khi người lớn nhưng còn rất trẻ :D

Hạng B2
16/6/10
194
6
0

bài này là so sánh về 3 chiến SUV cỡ lớn nhé các bác. không phải so về các dòng vượt địa hình chuyên nghiệp.
nếu các bác lôi G-class ra thì sẽ có DefenderFJ để thỏa mãn các sự so sánh của các bác nhé.
Nhưng nhấn mạnh lại một lần nữa "mọi sự so sánh đều khập khiễng" nên chúng ta chỉ dùng lại ở mức tương đối.
GX460 => thỏa mãn nhu cần đi lại tốt, công nghệ, sự êm ái, sang trọng tương đối, rẻ (hơn so với các đối thủ).
- LR4 => nhà có điều kiện hơn, vượt địa hình tốt hơn, chi phí vận hành cao hơn.
- GL => thỏa mãn nhu cầu tự hiện tốt hơn (thành đạt), thiết kế hầm hố - mạnh mẽ.

chỉ đơn giản thế thôi ta có thể thấy được là mỗi chiếc xe đều có những điểm khác nhau hướng tới các mục tiêu khác nhau nên chưa có thằng nào "chết"

Tập Lái
25/2/08
21
0
1
43

Bác TVS nói nay nhất thớt này. Nhưng em xin bổ sung là với cung đường này không những địa hình phức tạp mà khí hậu còn rất khắc nghiệt. Em chọn land cruiser cho nó lành, các bác đi Tây Tạng, thậm chí có ý định thử sức ở Everest thì cứ land mà đi, đảm bảo đi đến nơi về đến chốn. Ước mơ của em chính là ngồi trên một land cruiser để đến Tây Tạng, vượt Tây Tạng đến Everest luôn, còn GL và Lexus em không tin tưởng lắm. Dĩ nhiên nếu có mer G để đi thì không còn gì để nói

Last edited by a moderator: