Thảo Luận Chung Lane xe 2 bánh về MiềnTây

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Là sao không hiểu ?
ý là cái biển báo 412 ngay chỗ cây xăng Phát Phương có hiệu lực với các Đ.c ấy. các anh ấy ko có bắt bậy . em thử mấy lần ko có bắt.
Chỉ có CSGT huyện vô đường tỉnh lộ thì hay thổi sản chủ yếu kiểm tra giấy tờ GPLX ,...nếu đủ thì cho đi

• Like
Reactions: Lan Rỗ
Hạng D
7/1/14
1.001
5.952
113
moto đc đi hai lane, em bác ko thuộc luật nên bị cướp giữa đường

Hạng C
18/10/14
591
607
93
e cũng đi miền tây mấy lần bằng xe máy, chạy tẹt ga đủ làn hết có sao đâu.
Biển báo bằng chữ kia nếu xét theo luật thì cũng không hợp lệ :D

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Tình hình e định làm chuyến phượt miền tây đầu tiên bằng 2 bánh nhưng thằng e nói a đi xe 2 bánh cẩn thận vì xxx Tiền Giang hay bắt xe 2 bánh lấn lane, e có hỏi nó sao a thấy biển báo phân chia đường: oto; oto moto; moto xe gắn máy. thằng e nó đi con airblade chạy vô lane giữa bị xxx cho vào tội đi sai làn đường bánh mì 150k đi lẹ.
Theo e biết thì xe moto có dung tích từ 100cc đến 175 là moto phân khối nhỏ còn dưới 100cc là xe gắn máy thằng e nó đi airblade 125cc rồi sao lại bi bat ta.
Các bac nào rành vụ này chỉ giáo e hoc hỏi nếu như bọn xxx sai cac bac chỉ e vài chiêu chiến luôn.

Bác về nói với em bác sau này đi mô tô, xe máy qua địa phận TG cứ chạy lane giữa và lan trong cùng thoải mái nha. CSGT TG thì giờ em chưa thấy nhận bánh mì.
Quy định về phân loại mô tô, xe gắn máy: <50cc xe gắn máy, >50cc mô tô. Lúc trước em cũng bị nhầm lẫn chỗ này vì quen gọi là xe máy. Trong luật thì nó ghi rõ ràng là xe gắn máy và mô tô.

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
Nếu nhu vậy là xxx TG bắt sai rồi sao bác, nghe thằng e kể cứ xe 2 báng nào vô lane giữa là dành oto moto là bị bắt hết khúc ngoại ô Cai Lậy
Cai lậy bắt thường do bị bắn tốc độ nha bác...CA TG rất hiếm bắt lỗi lấn lane trừ phi bác chạy quá láo lấn luôn lane oto sát con lươn...bb otô đc đi 2 lane mà lo gì, bác nên chú ý đoạn qua Bình Chánh thì tốt hơn..nhiều khi xe khách mua bmì nó đậu hết mịa lane moto vậy mà các đầy tớ lập chốt ngay sau đó, tránh xe khách ra lane ngoài là bị ngoắc vào phán lỗi sai lane, yếu chym là cứ bmì.

Hạng B2
15/9/14
107
181
43
59
Cai lậy bắt thường do bị bắn tốc độ nha bác...CA TG rất hiếm bắt lỗi lấn lane trừ phi bác chạy quá láo lấn luôn lane oto sát con lươn...bb otô đc đi 2 lane mà lo gì, bác nên chú ý đoạn qua Bình Chánh thì tốt hơn..nhiều khi xe khách mua bmì nó đậu hết mịa lane moto vậy mà các đầy tớ lập chốt ngay sau đó, tránh xe khách ra lane ngoài là bị ngoắc vào phán lỗi sai lane, yếu chym là cứ bmì.

bác nói đúng đoạn bình chánh dễ bị nhất, lane 2B có chút xíu lại toàn lỗ trâu, xe khách đậu thì lấy ra ngoài để chạy là dính, có đoạn cong cũng thế đa số quẹo thì lấn ra ngoài vì lane trong nhỏ quá, vừa qua là thấy các anh ấy đứng ngay
tôi thường đi vô đường Chợ Đệm rồi ra Bến Lức tránh bình chánh cho khoẻ
mà bác nói yếu chim là bánh mì, vậy mạnh chim thì sao ? mình tránh xe khách lấn ra ngoài coi như sai rồi, bác chỉ giùm chỗ này để có dịp xài

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
bác nói đúng đoạn bình chánh dễ bị nhất, lane 2B có chút xíu lại toàn lỗ trâu, xe khách đậu thì lấy ra ngoài để chạy là dính, có đoạn cong cũng thế đa số quẹo thì lấn ra ngoài vì lane trong nhỏ quá, vừa qua là thấy các anh ấy đứng ngay
tôi thường đi vô đường Chợ Đệm rồi ra Bến Lức tránh bình chánh cho khoẻ
mà bác nói yếu chim là bánh mì, vậy mạnh chim thì sao ? mình tránh xe khách lấn ra ngoài coi như sai rồi, bác chỉ giùm chỗ này để có dịp xài
Đây bác...bác giải thích rõ ràng với xxx đó do có xe đậu hết lane nên bác buộc lòng phải xử lý như thế...(nhưng nhớ bật xi nhan đầy đủ nhé)..nhưng mình bảo đảm với bác bọn nó éo chịu cứ phán đi sai làn...thì cầm cái này đập vào mặt nó...

Luật Xử lý vi phạm hành chính : Luật số: 15/2012/QH13
...​
Điều 2. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
...
11. Tình thế cấp thiết là tình thế của cá nhân, tổ chức vì muốn tránh một nguy
cơ đang thực tế đe dọa lợi ích của Nhà nước, của tổ chức, quyền, lợi ích chính
đáng của mình hoặc của người khác mà không còn cách nào khác là phải gây một
thiệt hại nhỏ hơn thiệt hại cần ngăn ngừa.
...
13. Sự kiện bất ngờ là sự kiện mà cá nhân, tổ chức không thể thấy trước hoặc
không buộc phải thấy trước hậu quả của hành vi nguy hại cho xã hội do mình gây ra.
14. Sự kiện bất khả kháng là sự kiện xảy ra một cách khách quan không thể
lường trước được và không thể khắc phục được mặc dù đã áp dụng mọi biện pháp
cần thiết và khả năng cho phép.
...
Điều 11. Những trường hợp không xử phạt vi phạm hành chính
Không xử phạt vi phạm hành chính đối với các trường hợp sau đây:
1. Thực hiện hành vi vi phạm hành chính trong tình thế cấp thiết;
2. Thực hiện hành vi vi phạm hành chính do phòng vệ chính đáng;
3. Thực hiện hành vi vi phạm hành chính do sự kiện bất ngờ;
4. Thực hiện hành vi vi phạm hành chính do sự kiện bất khả kháng;

• Like
Reactions: nhatminhnam