TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Có mấy ngày hông vào mà bị đồng bọn dìm hàng quá.
Ta hận...
:mad:
PS: chừng nào chiến tiếp :D?
Mấy pa làm ơn PS cho em cái quần dài, "gấu" vào xem cằn nhằn dữ quá, đường gì mà tòan cháo với bánh kem, em thì chỉ còn mỗi cái quần dài để ăn nói nên đành "nuy" , sẵn tiện bảo vệ môi trường luôn :D
@ Lão Bán Nắng: đi off-road tòan chụp hình với lị đi bộ có dùng tời đâu mà tư vấn kinh

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Chào các bác
  1. coi từ đầu trang, thấy xe Triton bị "kẹt" nhiều lần, không biết là bác tự thoát = tời hay là kết hợp nhiều yếu tố, kể cả đồng đội phải đẩy phụ, bác có clip đoạn giải cứu lúc này?
  2. lực tời thường có thể kéo bao nhiêu tấn vậy bác, nó có thể kéo xe lên dốc cao nổi không? Theo như em hiểu, nếu khỏang cách xa quá, khả năng đứt cáp là có thể xảy ra cũng như làm giảm lực kéo của tời?
  3. Xem nhiều clip giải cứu, em thấy hầu hết các bác lấy xe kéo, có phải là làm như vậy nhanh hơn là kéo =tời?? Nhiều khi kéo, thấy xe kéo, kéo xe sau, dựt dựt.. vài cái thì mới thoát lầy được (dây cáp bình thường), trong trường hợp này nếu lấy cáp tời có làm tời bị hư? (lúc này, chắc là các bác khóa tời, dúng lực kéo của xe)
em chỉ tìm hiểu, các bác đừng ném đá em, tội nghiệp :)

Rocket1349 nói:
bannang.com nói:
1. Chả : Là người chuyên... là chả từ ngày cho đến đêm , điểm hình như bác Toy nhà ta . Đi offroad toàn đem theo dầu Trường An .
2 . Không những tự giải cứu mà còn cứu hộ đồng đội .
3. Đa số xe OR điều dùng tời điện DC của xe , chỉ một số ít dùng tời cơ (từ động cơ của xe), và thuỷ lực .

Mịa...xạo ve, chưa bao giờ làm chã thì lấy gì biết mà tư vấn:D
Toàn xài đồ chùa có mua đâu mà biết giá trị:D

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
TOY nói:
Có mấy ngày hông vào mà bị đồng bọn dìm hàng quá.
Ta hận...
:mad:
PS: chừng nào chiến tiếp :D?
Mấy pa làm ơn PS cho em cái quần dài, "gấu" vào xem cằn nhằn dữ quá, đường gì mà tòan cháo với bánh kem, em thì chỉ còn mỗi cái quần dài để ăn nói nên đành "nuy" , sẵn tiện bảo vệ môi trường luôn :D
@ Lão Bán Nắng: đi off-road tòan chụp hình với lị đi bộ có dùng tời đâu mà tư vấn kinh
Nhìn ấn tượng hơn em Ngọc Quyên đó Toy :D:D:D:D

p/s: nói nhỏ: nhìn bác Bannang cái gì cũng đẹp trừ cái bụng thoai.... dọt lẹ :D:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/1/12
15
0
0
TPHCM
Em nghĩ cung đường này LANDROVER cũng chưa chắc dễ nuốt nếu ko phải là 1 tay lái có nội công thâm hậu.:mad:

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Các bác cho em hỏi, đoạn này có phải là các bác đi theo hướng TônKlong ?
Nếu theo hướng này, đi thẳng sẽ đến thủy điện Dambri, thẳng tiếp sẽ ra thác Dambri, theo BL về HCM.
Em vừa đi cung này về (2B), nói chung là đường dễ đi hơn trong hình nhiều (mất 1 giờ từ chân đèo đến thủy điện, 1 giờ ra thác dambri

Thác Triệu Hải thì em chưa đi (chưa biết đường :D