Tập Lái
10/8/11
13
0
1
44
Vào xem một lèo thì đả thấy tới trang cuối cùng rồ, Các bác chụp ảnh đẹp không thể chê cũng như phong cảnh đẹp ở Nhật vậy.
Em ao ước ráng cày để sang Nhật lại một chuyến vì trước đây đã được sang công tác Nhật bản một lần nhưng không chụp hình mấy.Giờ nhìn Ành này mới thấy Nhật đẹp làm sao.
Có bác nào còn hình đẹp up lên thêm để anh em được ngắm thêm nữa coi.
Cám ơn các bác đã post những tấm hình đẹp như thế này

Hạng B2
20/7/11
246
336
63
Thành phố Hồ Chí Minh
Em đào mộ thớt này lên. :D
Quả thật các bác chụp hình quá đẹp. Em cũng mê mẩn phong cảnh ở Nhật lắm.
Nếu được mong các bác up thêm ảnh để những OSer ko có điều kiện được mở rộng thêm tầm mắt.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Cám ơn bác chủ thớt lang thang. Em đọc tới trang cuối mà vẫn còn nuối tiếc dư âm của cảnh thiên nhiên & bài trí nơi Nikko.

Trở lại đoạn này
"Việc chuẩn bị cho chụp ảnh vô cùng cẩn thận, tỷ mỉ đến từng chi tiết

Kiểm tra từng nếp gấp, hết phía trước ...

Lang thang trên xứ Phù Tang

... rồi lại phía sau

Chỉnh sửa trang phục cho chú rể

Bọn em đợi đến sốt cả ruột mà vẫn chưa chỉnh sửa xong. Mãi rồi cuối cùng cũng chụp ké được 1 cái

Chắc mặc bộ Kimono này phức tạp lắm nên em thấy có tới 2 cô và 2 cậu chuyên lo việc thay và chỉnh sửa trang phục. Cô dâu thay bộ Kimono mới

Với vài cân xống áo trên người, lại đi bằng đôi guốc truyền thống khập khà khập khiễng nên khi cô dâu di chuyển lúc nào cũng phải có 2 người đỡ 2 bên

Sau một hồi líu ríu cả nhóm cũng di chuyển đến một chỗ chuyên dành cho chụp chung cả gia đình

"

Em trộm nghĩ thủ tục rườm rà thế này chắc cũng góp phần làm nên đức tính chung thủy của mấy ông chồng Nhật Bản, bác nhỉ?

P.S. em thu lượm được khá nhiều thông tin bổ ích của bác trong chuyến này, chả là em cũng đang dự tính đi tự túc 1 chuyến với gia đình, thăm thú Tokyo & Kyoto. Hi vọng các bác đã có kinh nghiệm tiếp tục chia sẻ thêm.

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
gentledog nói:
BB.Aquarius nói:
Bên kia cầu có mấy toà nhà khá đẹp và 1 cái biểu tượng là lạ

Cả cái toà building + biểu tượng ở trên nóc là một ngọn đuốc khổng lồ đang cháy. Chắc là biểu tượng ngọn lửa vĩnh cửu ?
Không phải là lửa vĩnh cữu đâu bác ui, đó là tòa nhà của hãng Bia Saporo nổi tiếng của Nhật đó, hãng bia này đã đầu tư vào VN, bia này uống cũng khá ngon.
Ngoài thương hiệu này Nhật còn có thương hiệu Asahi đã bán ở VN trước 75 nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
trantrongthivn nói:
gentledog nói:
BB.Aquarius nói:
Bên kia cầu có mấy toà nhà khá đẹp và 1 cái biểu tượng là lạ

Cả cái toà building + biểu tượng ở trên nóc là một ngọn đuốc khổng lồ đang cháy. Chắc là biểu tượng ngọn lửa vĩnh cửu ?
Không phải là lửa vĩnh cữu đâu bác ui, đó là tòa nhà của hãng Bia Saporo nổi tiếng của Nhật đó, hãng bia này đã đầu tư vào VN, bia này uống cũng khá ngon.
Ngoài thương hiệu này Nhật còn có thương hiệu Asahi đã bán ở VN trước 75 nữa.
Cái cục vàng vàng có cái đuôi nhọn nhọn đó ...:D:D chính là biểu tượng giọt bia (beer) vàng lóng lánh của bia Asahi Japan, không phải của bia Sapporo.
http://www.michaeljohngrist.com/2009/03/asahi-flame-asakusa/
Hình trích từ trang website trên:

Hình chụp của tác giả xa xa còn thấy cái cẩu xây dựng, chắc khi đó đang xây Tokyo Sky Tree, mà bi giờ rất nổi tiếng ở Tokyo.
Em có chụp vài hình chỗ này, có Tokyo Sky Tree, nhưng làm biết post quá, :D:D

Hạng B1
23/12/11
84
2
8
37
Nghi thức vs lại rườm ra chắc không ai qua được Nhật Bản