Thảo Luận Lanos - Bình Luận...

Tập Lái
6/4/04
18
0
0
Vietnam
Chà! một buổi chiều cũng đi đứt mất gần 2t nhưng mà cũng còn may là được việc, cái máy lạnh của mình quái ác nó lai bị châm kim một chỗ trên đường ống cao áp. Thực ra nếu ở ngoài thì chỉ cần cắt bớt cao su phần bị châm kim đi rồi đấu vào là xong nhưng trong hãng nó cứ đè mình ra mà thay thế cái mới thôi chứ nó nhất định không chịu khắc phục "hậu quả". hic,hic,...
Chất lượng thế nào thì chưa biết chứ còn thái độ phục vụ v,v... chỉ được chấm 3/10 điểm mà thôi.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Bác thay hay không là do bác chứ, còn vô hãng thì nó chỉ thay thôi, hihi, bác có thể yêu cầu nó sửa cơ mà

Tôi thấy trông hãng chất lượng phục vụ cũng rất tốt, thợ máy rất nhiệt tình, chỉ mỗi tội tính tiền bằng $, sửa cái gì thì có mức tiền phí cho mục đó, hôm rôi tôi kiểm tra loanh quanh, thay thế đồ nữa mà tính đển hơn 7 công thợ x ~ 4$/công = gần 30$, [:eek:)][:eek:)][:eek:)]

Tập Lái
6/4/04
18
0
0
Vietnam
Thợ ở trong hãng làm chậm như rùa, người nào cung uể oải, mà cả một hãng cũng thuộc loại lớn mà chỉ có 4 cầu sửa và lèo tèo vài thợ, mỗi cầu máy chỉ có 1 thợ (trong khi đó bảo dưỡng xe máy thôi thi một cầu cũng phải có 2 thợ). Cũng may thợ máy của tôi hỏi có phải tôi ở hanội không (chắc trông minh giống wê) nên ngỏ ý muốn đi nhờ xe về nhà nên cố làm nốt cho mình cho xong rồi đi nhờ xe về còn không thì phải đến hôm sau mới xong.
Hic, công thợ cũng đắt thật, ~4$ công, mà của mình bị tính mất ... không nhớ là bao nhiêu công nữa nhưng cũng chẳng biết các ông đấy căn cứ vào đâu mà tính đơn vị công cho minh nữa hic,hic,... chỉ biết nhắm mắt hic,hic,.. mà đưa tiền thôi!!!

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0
Lần sau Hanoianboy thử ra chỗ bãi đỗ xe Kim Mã (phía đường Liễu Giai) xem. Tôi có ông anh hay bảo dưỡng xe ở đấy, mà chưa thấy kêu ca gì cả.

Tập Lái
6/4/04
18
0
0
Vietnam
Cam on moi nguoi da chia xe cung toi!
Nhung chua het dau: khi tinh tien tho may noi la con 2 thu la loc xang va loc dau thi khong phai tinh tien vao hang ma tra tien rieng (khi ra quay tinh tien minh co hoi gia thi biet loc xang la 100.000d va loc dau la 46.000d) nhung khi di ve minh da bi chat dep 200.000d cho ong tho do (loc xang 150.000d va loc dau 50,000d)

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
hahahha, bác thế nào mà bị nó lưag thế, tôi thì vào hãng thấy rất rất ok, hihihi

Còn chỗ bãi đỗ xe ngọc khánh là cty hoàn xa, chỉ tôt về sơn mà thôi

Tập Lái
13/4/04
5
0
0
Vietnam
em thì rất ít hiêu bít về xe nhưng xin đóng góp chút đỉnh thế này chiếc này giá tương đối dáng trông được nhưng mà em thấy bên trong thấp wá em ngồi bị đụng đầu có 1 lần đi taxi thì bị tưng ổ gà và đâu đập nóc 1 cái phê wá cha tài xế nhìn ko bít nói gì luôn,em thì nghĩ vậy máy lạnh thì có lẽ tốt rùi.Nhưng mà hình như máy hơi bị hụ có đúng kô?

Tập Lái
8/10/04
17
0
0
RE: Lanos - Bình Luận...

Bac Hai Nguyen oi,

Tôi cũng vừa tậu con Lanos, đang định thay kính điện cho hai cửa sau, Xin hỏi bác thay ở đâu đấy? Có phải hàng xịn không? Dùng có được không bác?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Lanos - Bình Luận...

ây zà. Con racer của tui đời 92 luôn mà đã có đủ gương điện, cửa điện mà sao giờ này Lanos liên doanh vẫn bớt phần điện của 2 cửa sau nhỉ??. Đúng là không tin nổi mấy thằng LD, chỉ được cái giỏi ăn bớt.

Tôi ít đi Lanos nhưng có nhận xét chung là mấy em Kimchi cách âm hơi bị kém thì phải. Xe tui chỉ phi khoảng 80Km đổ lui thì tạm chứ lên cao hơn thì toàn nghe tiếng máy không hà. Muốn bớt ồn thì chỉ có cách ...mở CD để nghe là... thấy. :D:D:D