Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Đợt rồi em đi vào hãng bảo dưỡng thấy thợ có đảo bánh cho em nên chắc cũng ổn rồi phải không bác? Em lắp cũng cả năm rồi mà không biết vụ này. Thế mà hôm lắp thằng chủ tiệm không nói gì đến vụ này..tháo ra cắt van cũ gắn cái mới vào lắp bánh rồi về thôi. Cạch mặt tiệm này luôn.Thợ thầy éo có tâm con mẹ gì hết :(.

Chắc thợ ko biết or tiệm ko có máy hunter cân bằng bánh thì họ ko đề xuất cân lốp thôi, cũng như đa số các tiệm vá xe đâu có máy cân đâu

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Các bác cũng không nên quá lăn tăn về vụ cân bằng động khi thay van cảm biến vì độ chênh lệch trọng lượng cũng không nhiều trong phạm vi cho phép, chênh lệch trọng lượng cũng tương tự như khi chạy xe dính vài viên đá vào lốp thôi làm sao tuyệt đối được.

• Like
Reactions: Tri_BK and xlive
Tập Lái
21/7/18
21
8
3
38
các bác cho e hỏi là xe camry 2016 chưa có cảm biến áp suất lốp nếu e muốn lắp thêm vào của hãng toy luôn thì xe nó có nhận đc cãm biến k ạ ? e cảm ơn ạ

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
các bác cho e hỏi là xe camry 2016 chưa có cảm biến áp suất lốp nếu e muốn lắp thêm vào của hãng toy luôn thì xe nó có nhận đc cãm biến k ạ ? e cảm ơn ạ
Ăn thua là nếu option trên xe có sẵn nhưng bị cắt bỏ thì nhận ok vì trên hệ thống đã có chỉ cần kích hoạt là lên thôi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
29/10/16
11.560
22.043
113
Pháp
Ăn thua là nếu option trên xe có sẵn nhưng bị cắt bỏ thì nhận ok vì trên hệ thống đã có chỉ cần kích hoạt là lên thôi.
Tuỳ theo ECU, tableau của bạn, cần hỏi thẳng thông số kỹ thuật của xe. bạn viết đúng

Tập Lái
21/7/18
21
8
3
38
Tuỳ theo ECU, tableau của bạn, cần hỏi thẳng thông số kỹ thuật của xe. bạn viết đúng
theo e quan sát mấy cái dấu mờ mờ trên táp lô thì e k thấy cái biểu tượng báo áp suất lốp.còn trong cái màn hình lcd ở giữa thì k biết nữa .có bác nào làm qua cái này chưa ạ ? tư vấn giúp e với...

Tập Lái
4/10/16
7
7
3
45
Tư vấn giúp em với, tầm 2tr lắp bộ cảm biến van trong nào ngon các bác ơi