Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.439
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Nếu bay Cát Bi thì ok hơn cả vì chủ động đặt giờ tàu và giá vé Hải Phòng cũng rẻ hơn, đỡ chi phí thêm đi lại.
Còn nếu muốn về HN thì vẫn có xe đưa về đc nhưng tốn thêm 300k/ người.
Thậm chí : đến Cát Bi, nghỉ Hải Phòng 1 đêm tự túc, sáng sau tour bắt đầu đón ở Ks Hải Phòng. Kết thúc trả về ks Hải phòng hoặc Cát Bi.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.476
113
Nếu bay Cát Bi thì ok hơn cả vì chủ động đặt giờ tàu và giá vé Hải Phòng cũng rẻ hơn, đỡ chi phí thêm đi lại.
Thậm chí : đến Cát Bi, nghỉ Hải Phòng 1 đêm tự túc, sáng sau tour bắt đầu đón ở Ks Hải Phòng. Kết thúc trả về ks Hải phòng hoặc Cát Bi.
e gạch 2 người, chi phí sao cho gặp nhau ở Hải Phòng rẻ nhất là ok, bay ra Cát Bi.
thời gian chưa chốt anh hả?

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng B2
14/9/16
154
4.292
93
Em ko đi chuyến tháng 10 này nhé anh. Em đi chuyến TB thôi (có hay không có đảo đều được), thời gian thoải mái có plan sớm để sắp xếp là được ạ.

Hạng B1
15/5/08
97
5.814
88
Em gạch 1 người, toán 2 và ý kiến của em là đi từ thứ 5 đến chủ nhật. Ngủ nghỉ hay ăn uống thì em theo số đông, anh 4 cứ sắp xếp em theo ah.

• Like
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.439
113
12
tp HCM
e gạch 2 người, chi phí sao cho gặp nhau ở Hải Phòng rẻ nhất là ok, bay ra Cát Bi.
thời gian chưa chốt anh hả?
Em gạch 1 người, toán 2 và ý kiến của em là đi từ thứ 5 đến chủ nhật. Ngủ nghỉ hay ăn uống thì em theo số đông, anh 4 cứ sắp xếp em theo ah.
2 lão bấm giúp "thứ năm tới chủ nhật trong 4 ngày đầu tháng 11/2017 là ngày nào?" nhé!

Nếu đi 2 ngày thì tự book vé chuyến sớm nhất trong ngày đi Hải Phòng và chuyến cuối ngày Hải Phòng về HN. Đi 4 ngày thì dễ rùi.
Mình đi 4 ngày. Lịch theo sao cho các anh tiện.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.439
113
12
tp HCM
Em ko đi chuyến tháng 10 này nhé anh. Em đi chuyến TB thôi (có hay không có đảo đều được), thời gian thoải mái có plan sớm để sắp xếp là được ạ.
@VinhB an tâm! Chuyến Tây Bắc khoảng tháng 5/2018 nhất định mình sẽ đi! Nhớ Tây Bắc quá rùi. Nhưng đi nhiều ngày thì 2018 mình mới đi được. Mà cuối năm 2017 thì trời lạnh, 2b chạy đèo không an toàn.

• Like
Reactions: VinhB
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.476
113
2 lão bấm giúp "thứ năm tới chủ nhật trong 4 ngày đầu tháng 11/2017 là ngày nào?" nhé!

Nếu đi 2 ngày thì tự book vé chuyến sớm nhất trong ngày đi Hải Phòng và chuyến cuối ngày Hải Phòng về HN. Đi 4 ngày thì dễ rùi.
4 ngày là T5 2/11, T6 3/11, T7 4/11 và CN 5/11 anh

em coi chương trình trang 1 thì nhóm 2 đi chỉ 2 ngày theo tour thôi? còn tour 4 ngày thì theo chương trình nào anh?

1. Ngày thứ nhất:
- Sáng sớm ngáy thứ nhất: Xe đón đoàn tại Hà Nội (hoặc Hải Phòng) lên đường xuống Cát Bà lúc 7h00 . Hướng dẫn đón đoàn ra tàu biên phòng lên tàu đi Long Châu.
- 10h30 có mặt tại đảo Long Châu. Cất đồ ở bè thu mua (Cũng là nhà hàng ăn uống sinh hoạt.). Tàu đưa đoàn sang bãi tắm tắm biển, chụp ảnh.
- 12h về bè ăn trưa (Bữa chính 1), nghỉ ngơi.
- 13h chiều tắm tại âu tàu hoặc sang bãi.
- 14h lên thăm đảo, thăm hải đăng cổ nhất VN được Pháp xây dựng bằng đá năm 1894, chụp ảnh, giao lưu cùng ae nhà đèn, sang thăm và giao lưu với trạm bp Long Châu. Chờ ngắm hoàng hôn.
- Tối xuống bè ăn tối (Bữa chính 2) hải sản hoặc bbq hải sản, giao lưu với ae bp, hải đăng. (Đảo ko có dân ở nên chỉ có mấy ae bp và hải đăng. Tất cả các bữa ăn đều là hải sản tươi sống vừa thu mua của tàu nghề đánh bắt như bề bề, ghẹ, mực, cá, cua, ốc, ngao, hàu ...).

Ai ăn nhậu thì cứ ăn nhậu, ai muốn đi câu mực thì sẽ bố trí tàu câu mực (Cái này tuỳ con nước và là c/trình thêm nếu đ/kiện cho phép)

2. Nghỉ đêm tại bè hoặc tuỳ chọn nghỉ trạm BP, nghỉ Hải đăng. Có đủ chỗ nghỉ cho 15 đến 20 người. Tuy nhiên đk nghỉ là cơ bản như quân đội hoặc nhà đèn.

3. Ngày thứ hai:
- Sáng ngày thứ hai đón bình minh trên Hải Đăng. Ăn sáng (bữa phụ 1) tuỳ chọn cháo hàu, cháo hà hoặc mực.
- 9h lên tàu về vịnh Lan Hạ, tham quan 1 vòng vịnh Lan Hạ, thăm làng chài Cái Bèo. Hoặc có thể vui chơi ở đảo đến 12h ăn trưa tại đảo (Bữa chính 3) rồi về thẳng Cát Bà.
- 14h lên xe tại Cát Bà về HN hoặc Hải Phòng.
Kết thúc chương trình tour.

• Like
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.439
113
12
tp HCM

Mình bấm: thứ sáu - thứ hai của 2 tuần đầu tháng 11 vô trúng các ngày tử 3/11 - 6/11 hoặc 10/11 - 13/11 .
Như vậy sẽ đáp ứng thời gian cho anh em đi 2 ngày thứ bảy chủ nhật: sẽ là 04/11 - 05/11 hoặc 11/11 - 12/11

Các anh nghĩ sao?

• Like
Reactions: btpaul and Tiguan