Tập Lái
19/8/12
47
2
6
Sau khi lê la khắp các showroom và thử chán chê các em cùng entry class cho 4 bánh, từ Fiesta HatchBack, Mazda 2 hatchback, Accent, Avante, Forte, cuối cùng thì vợ chồng em chọn Kia Rio 2012 Hatchback màu đỏ do thích cảm giác lái và form nhìn trẻ trung, hiện đại.

Màu đỏ yêu thích - hình minh họa từ website của hãng
Màu thực của xe em, bên ngoài nhìn không rực đến vậy
Lái em này cũng được mấy tháng và rất hài lòng với em nó. Điểm trừ duy nhất là ... ồn :D do vỏ mỏng (nhưng cũng không trong đợi gì hơn ở dòng entry này, các em FFi, Mazda 2 em test drive cũng ồn không kém).

Do nhu cầu muốn gắn camera de cho vợ và gắn GPS để đi xa (nhà em rất mê đi), ngay từ ngày đầu mới lấy xe em đã mon men muốn đổi Head Unit zin theo xe và thay bằng các head unit khác có monitor để tích hợp các thứ. Tuy nhiên, vẫn còn ít người đi Rio quá nên di nhiên Kia PMH chẳng chịu nhập lẻ về cho em + mặt dưỡng theo xe cũng quá đăc biệt, không xài chung với xe nào khác nên các đầu 2-Din phổ biến cũng coi như ... không xài được

Head Unit của xe khoét 3 ngăn vào mặt dưỡng nên chịu, không nhét được cái 2Din nào vào
Hỏi han khắp nơi, kể cả bên bác Khắc Trung nhưng đều nhận được lời khuyên hoặc là khoét luôn cái mặt dưỡng zin hoặc độ lại cái monitor gập lên gập xuống. Em thì không định đi xe này cả đời nên cố gắng giữ mọi thứ zin hết mức có thể nên các giải pháp trên đành để dành ngâm cứu sau.​
Chần chừ mãi cuối cùng em chọn giải pháp thỏa hiệp, giữ lại head unit zin, gắn thêm monitor rời trên tablo để gắn camera de và tậu một con GPS cầm tay. Quyết định xong, em hăm hở nhân mấy ngày phép, đánh xe ra bác Quang Diệu để điểm trang cho em nó. Và mọi chuyện bắt đầu ...​
(to be continued...)​

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Mặt dưỡng của em này đúng hơi độc. Sao bác ko lắp quả gương hậu có tích hợp màn hình camera lùi, còn em GPS để trên taplo, nhìn cho gọn gàng.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Bác mua chiếc này quả là sự lựa chọn rất thông minh, cảm giác lái của nó là số 1 trong các dòng xe KIA hiện nay có ở VN luôn.
Chừng nào bác có nhu cầu lắp Auto lock và Auto Folding thì PM cho em nhé.

Hạng D
28/10/12
1.515
1.439
113
vấn đề này đã được thảo luận nhiều ở đây rồi mà
Mã:
http://www.otosaigon.com/forum/Th%C3%A1y-Anh-Em-quan-t%C3%A2m-KIA-RIO-qu%C3%A1-n%C3%AAn-m%C3%ACnh-l%E1%BA%ADp-Topic-KIA-RIO-nha-m5655857.aspx
con RIO này mua được mặt dưỡng là có thể lắp tất cả các đầu DVD 2 Din
không hiểu bác lập thêm topic này để làm gì khi cách giải quyết của bác là giữ nguyên, chả có gì mới mẻ cả

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
tarmpung nói:
vấn đề này đã được thảo luận nhiều ở đây rồi mà
Mã:
http://www.otosaigon.com/forum/Th%C3%A1y-Anh-Em-quan-t%C3%A2m-KIA-RIO-qu%C3%A1-n%C3%AAn-m%C3%ACnh-l%E1%BA%ADp-Topic-KIA-RIO-nha-m5655857.aspx
con RIO này mua được mặt dưỡng là có thể lắp tất cả các đầu DVD 2 Din
không hiểu bác lập thêm topic này để làm gì khi cách giải quyết của bác là giữ nguyên, chả có gì mới mẻ cả
Thì sẵn cho người ta quảng cáo xe tý mà

Tập Lái
13/5/12
32
4
8
Bác để đầu zin theo xe và gắn thêm Vietmap có đầu vào video cho camera de để bên táp lô là okie rồi. Đừng gắn mấy cái HU China vào chất lượng âm thanh tệ lắm!