vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Dành cho các bác DIY :cool::

Cái này thực chất chỉ là cái Led có projector đằng trước (ở đây hay gọi là mắt ó, diều hâu gì đó), bên dưới mặt projector có 1 tấm film để logo. Món này thì bán đầy trên ebay, amazon khá rẻ ~ 10$ / cặp. Còn gen1 gen2... chỉ là do bọn tàu nó phịa ra thôi. Quan trọng là led được cover bằng nhựa hay hôm, chip led là chip gì.

http://www.ebay.com/itm/201060547141

Gắn cái này đơn giản, các bác tự làm cho đỡ tốn tiền. Tháo táp pi cửa ra, khoan 1 lỗ ở dưới, bắt led vào vặt ốc, đấu dây là xong. Thường thì nó có kèm mũi khoét, nếu ko thì các bác đo phi của ốc led rồi ra mua 1 mũi khoét tương tự.

Đấu dây thì tuỳ đời xe, nếu xe 04-08 loại có đèn ở táp pi cửa, đơn giản thì cứ đấu chung vào cụm dây đó. Còn nếu ko có đèn, một cách chuẩn nhất là các bác phải đi dây qua vào cửa, thông qua cụm jack cửa.

Thợ "xịn" thì họ sẽ đi dây như vầy

Thợ "nhà quê" thì đi dây như vầy

Các bác có thể thao khảo bài này, em độ đèn ambient, cách đi dây, đấu dây, tháo táp-pi...
http://www.otosaigon.com/...t-Escape-m7448829.aspx

Em làm món này cho escape cũng lâu rồi, tuy nhiên em làm để chiếu sáng khi bước chân xuống đỡ đạp... :mad: chứ ko mua loại có logo. Đèn của em cũng chỉ sáng khi bật đèn đờ mi, chứ ko sáng cùng lúc với đèn cửa.

Các bác lưu ý là táp pi cửa Escape hơi hẹp, ốc em khoan 10mm nhưng cũng gần ngốn hết độ dày. Thêm nữa độ dày của led projector phải đo kĩ đĩ khi đóng cửa ko bị kẹt. Điểm dưới của led phải cao hơn gờ cửa nhé.

Happy motoring!

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Bác nào muốn có Logo Ford để gắn vô LED Projector này thì cứ ới E nhá, cho E biết đường kính và các bác cần là tấm Film Logo này có keo ở mặt sau(giống như Decal) hay không keo vì e không biết Projector này khi tháo ra có chỗ để dán/gắn tấm Film Logo này không.
E làm Free cho các bác nhá, số lượng không hạn chế !!!

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Sau lâu quá Bác thành chưa show hàng thử cho AE coi bác...????
hôm 5/5 em có oder 1 bộ rồi nhưng ko hỉu sao amazon nó cancel cáiđơn hàngđó của,\ em, em vừa oder lại 1 bộ từ ebay xong sẽ show sớm nhất :D