Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Em đang cứ hỏi ...sao ở VN các bác thích lấy xe bản thấp sau đó độ bản cao (hàng tàu, trôi nổi ráp vào)
- kiểm định thì lại tháo ra
- sau đó thì ráp lại ..gì gì đó
- Có hư khi ráp hàng tàu lắp ráp.... thì lên OS hỏi

Vậy hỏi chính hãng tại sao tao ráp hàng tàu mà không chạy .. ... thay vì tao mua chính hãng lúc ra xe ... ??? Các bác nào có kinh nghiệm hàng độ chế thì cho em biết dùm cái ...nhất là an toàn, từ CC, S&S ... nói chung là khá mệt

Nếu độ thì em độ .... chính hãng trước khi lấy xe ra , gọi là options..
Bên Tây mua xe bác sẽ được chọn gắn cái gì, bỏ cái gì đúng không bác ?
Còn bên ta thì với các loại xe phổ thông nó cố định luôn:
500tr = 0 có mẹ gì cả
600tr = 3 options (VD: ghế da, đèn pha led, cảm biến lùi)
700tr = 600tr + 3 options (VD: camera 360, cửa sổ trời, mâm 18 inch)
Ví dụ em có 700tr, nhưng em lại không thích cửa sổ trời nhưng muốn mâm 18 và camera 360 thì em phải mua con xe 600tr về thay cái mâm 18inch và lắp cam 360 thêm. Chứ không có chuyện vào đại lý mà chọn options như ý rồi thanh toán nhận xe.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Bên Tây mua xe bác sẽ được chọn gắn cái gì, bỏ cái gì đúng không bác ?
Còn bên ta thì với các loại xe phổ thông nó cố định luôn:
500tr = 0 có mẹ gì cả
600tr = 3 options (VD: ghế da, đèn pha led, cảm biến lùi)
700tr = 600tr + 3 options (VD: camera 360, cửa sổ trời, mâm 18 inch)
Ví dụ em có 700tr, nhưng em lại không thích cửa sổ trời nhưng muốn mâm 18 và camera 360 thì em phải mua con xe 600tr về thay cái mâm 18inch và lắp cam 360 thêm. Chứ không có chuyện vào đại lý mà chọn options như ý rồi thanh toán nhận xe.
Cám ơn bác đã trã lời.
Em nghĩ là chiếc xe như cái case máy tính, nó căn bản thì ai cũng biết là main, ram , CPU, nguồn.
Nhưng có thể người tiêu dùng thêm thắt như đổi graphic card, tăng RAM, thậm chí đổ CPU hay thêm thắt linh tinh để cho thuận tiện nhất cho người dùng.
Vấn đề nầy cũng khó nhỉ ....
Nói chung thì em cũng không hiểu về bán xe ở VN thì ...theo ý của hãng :( :( :(

Nhưng những gì liên quan đến an toàn là tiêu chí đầu tiên (cái nầy thì tuỳ thuộc vào ....các bác)

Sau đó là những thứ mình cần thiết thực thụ, thí dụ ở VN là hệ thống bluetooth để điện thoại khi lái xe. kính màu chống nắng chói là nên có.

Chứ còn độ thì đến giờ .....em chưa có độ cái gì trên xe cả, trứ cái tab ... phía sau qua cỗng USB phía sau xe, để có các ai đó dọc phá chơi , đở buồn khi trên đường dài.

Do đó không độ thì khó chịu, mà độ thì lại sai với nhà sản xuất .... công nhận mua xe ở VN vừa khó mà vừa đắt ...

Còn vụ độ xe, nếu đụng đến chức năng an toàn, thay đổi kết cấu thì sau khi "độ" thì đến một cơ quan để chứng nhận, test mức độ an toàn của nó và được quyền vào xữ dụng (khác với mỹ một chút)
Ngay cả xe ...dơ, móp méo tùm lum cũng có thể bị cãnh sát giao thông chận và ...cho xe vào bãi ngay ...
Cám ơn bác rất nhiều

• Like
Reactions: xekhonglop