Hạng C
22/4/04
749
247
43
RE: Lắp iPod cradle cho Mer tai VN

Bác xài Ipod có hai lựa chọn:
Một là AUX (có sẵn trên xe W204 VN, trên các xe khác thì có thể lắp thêm): Ưu điểm là tiện, dùng được với bất kỳ đầu phát nào - Ipod, mobile phone, CD Player - . Nhược điểm là chất lượng âm thanh bình thường, bị nhiễu do dùng qua jack cắm 35mm và các loại dây dẫn .
Loại thứ hai là qua bộ Kit (của MB hoặc của nhà sản xuất như Alpine, Becker) thì chi phí cao hơn, nhưng âm thanh được đâu thẳng vào hệ thống của MB (có thể qua fiber optic như Dension Gateway 500), nghe sẽ chất lượng hơn rất nhiều. Điều khiển được tích hợp trên Volang và màn hình trung tâm.
Lời khuyên của tôi là bác đã đi MB thì nên xài đồ OEM, xài đồ kia thì hơi cọc cạch

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.134
113
53

Em thử cả iPod integreted kit và Aux cho một iPod, trên một xe (GL 550 hoặc S 550, cả hai xe này đều có loa Harman/Kardon), chất lượng âm thanh nghe bằng tai trần thì chẳng cảm nhận được khác biệt bác ạh. Không biết có máy đo thì thế nào chứ theo em vậy cũng là ổn.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

cho em hỏi 1 tí về iphone : mấy bác dùng iphone với C200 thì paire như thế nào, em dùng với GL thì chả có cái nào nhận nhau cả, thế mới đau, trong iphone thì không có phần add device, đợi nó search thì tới tết công gô luôn, pair thử với điện thoại khác nó cũng không tìm được, chỉ có điện thoại khác tìm được nó thôi:(

Hạng B2
31/8/08
180
0
16

Các pác không rõ rồi, kết nối Ipod qua AUX chỉ là kết nối analogue thôi, cái này thì bất cứ con nào có đường ra ngõ 3.5mm thì chơi được tất. Với bộ Ipod kit em tìm hiểu thấy có tính năng tốt hơn sau:
1. Âm thanh digital => Chất lượng tốt hơn nhiều nhiều.
2. Điều khiển trên vô lăng hầu hết các chức năng của Ipod
3. Không cần phải sạc Ipod (vì xe sẽ tự sạc) => không phải tháo vô tháo ra để sạc pin cho Ipod

Cơ bản là vậy, bác nào biết chỉ giáo thêm dùm.
BTW, em đang ức mấy chú MBV vì trên Magazine nó quảng cáo loạn lên là Ipod connection ready nhưng mà đi hỏi thì mấy ku sales thì bảo không có, khi hỏi sâu nữa thì lại bảo không biết :mad:
Pác nào biết nơi nào bán thì PM em cái nhé.
Các bác tham khảo thêm tại đây:
http://www.mercupgrades.com/IPOD+Retrofit+in+A++B++C++CLK++ML++GL++R+Class-article-35.html

Hạng B2
3/9/05
136
2
18

Trích đoạn: AC_Milan

Sử dụng iPod Integrated Kit thật sự không tiện dụng. Vì không như điều khiển trên iPod, iPod Integrated Kit chỉ cho phép bác chỉnh âm lượng lớn nhỏ và chọn bài kết tiếp hay trước đó mà thôi (nó không cho phép bác browse playlist, album, songs...). Em thì cứ kết nối iPod với cổng Aux mà chơi :D
không hiểu bác AC thử iPod Integrated Kit thế nào chứ, trên Mer E của em thì có thể browse playlist, album, songs... thoải mái. Nói chung là sử dựng như IPOD thường.
Bộ iPod Integrated Kit em đặt bên Đức 170€ bao gồm cả ship

Tập Lái
10/9/08
22
0
1

helo các bác
E đọc bài này xong chyaj ù xuống hầm cắm thử luôn. Tìm mãi cuối cùng cũng thấy khe AUX là khe cắm cạnh 12V trong cốp trước, chỗ cất đồ,tiền ở ghế phụ trước. Jắc thì quá đơn giản, giống như cắm ipod vào loa máy tính...thế là thỏa chí music...từ nay em bye bye luôn đống CD chật chỗ..thanks các huynh nhiều.

Tập Lái
10/9/08
22
0
1

ah quên các bác phải vào system trên taplo or trong màn hình, chỉnh về, tick vào mục AUX nữa. Như chuyển kênh ở aamly hay tivi thôi.

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Trích đoạn: Tun_mec

helo các bác
E đọc bài này xong chyaj ù xuống hầm cắm thử luôn. Tìm mãi cuối cùng cũng thấy khe AUX là khe cắm cạnh 12V trong cốp trước, chỗ cất đồ,tiền ở ghế phụ trước. Jắc thì quá đơn giản, giống như cắm ipod vào loa máy tính...thế là thỏa chí music...từ nay em bye bye luôn đống CD chật chỗ..thanks các huynh nhiều.
Nhà em cay mũi quá vì cắm iphone/ipod qua cái cổng AUX đó âm thanh ra loa bé tý. Ý nhà em là rất rất bé ấy! Nhà em đang lăn tăn hay là do dùng cái dây (tiết diẹn) to quá. Các bác mua cái dây 2 đầu 3.5 ở đâu thế?

Hạng B2
31/8/08
180
0
16

Dây nối từ AUX rẻ mà, hơn 10 ngàn VND là bác mua được rồi. Muốn tốt thì bác qua mấy chỗ trên phố Hai Bà Trưng (như Hoàng Hải audio 0 ông chủ cũng dùng Merc C kết nối Ipod qua AUX) giá khoảng 100 ngàn loại dây có bọc chống nhiễu là dùng toét.
Bác xem lại nguồn âm thanh trên Ipod đi, nén nhạc dưới 120kb/s thì nghe chán lắm.

Tập Lái
10/9/08
22
0
1

nghe to đùng...đập bass cứ là nổ đom đóm mắt. hic mới mất gương...:-(:(