Tập Lái
1/8/07
36
0
6
Chào các bác !

Tui đọc tạp chí ôtô xe máy tháng này thấy đăng khách hàng Mer tại Vn có thể mua iPod Cradle (Bộ phận kết nốí máy nghe nhạc iPod với hệ thống hiễn thị & điều khiển xe Mer). Theo đó, bộ phận này được lắp cho xe Mer và có tác dụng kết nối máy iPod với xe có thể hiển thị tên bài hát, ca sĩ... (giống hiển thị trên màn hình screen của iPod) và điều khiển (Volume, tua bài...) trên vô lăng ... và chống máy có thể bị trượt, rớt trên xe (khi phanh gấp...). Bộ phận này phù hợp với hầu hết các loại iPod hiện có trên thị trường.
Như vậy rất tiện lợi vì dúng iPod khỏi cần phải mang 1 lô đĩa CD...

Bác nào đã dùng hoặc tìm hiểu rồi cho vài ý kiến và giá là bao nhiêu. Tôi đã đt kiểm tra với sales của Mer mà nghe nói là mới nhập thử 1-2 chiếc về còn chưa có thông tin cụ thể gì về giá, kỹ thuật và thời gian giao hàng ...

Cám ơn các bác trước.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.952
113
53
RE: Lắp iPod cradle cho Mer tai VN

Sử dụng iPod Integrated Kit thật sự không tiện dụng. Vì không như điều khiển trên iPod, iPod Integrated Kit chỉ cho phép bác chỉnh âm lượng lớn nhỏ và chọn bài kết tiếp hay trước đó mà thôi (nó không cho phép bác browse playlist, album, songs...). Em thì cứ kết nối iPod với cổng Aux mà chơi :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

em cũng nghĩ giống bác AC. Cũng có bác nói là đừng để shuffle hay repeat thì mình chỉnh được Ipod, chẳng lẽ phải mở hộc găng tay rồi chỉnh, chỉnh rồi đóng, sao khổ thế, em lập hẳn vài cái playlist để nghe trên Mer, shuffle sẵn, thế mà nghe, khỏi lo gì luôn:)

Hạng B1
27/12/05
54
0
0
Hà Nội

đúng thế. xài aux ngon bổ rẻ chỉ có 1USD so với iPod Integrated Kit có thể đến ~1000 đô!!!

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

E đang xài iPhone qua AUX thấy quả đúng là ngon bổ rẻ, vừa nghe nhạc vừa điện thoại bluetooth vẫn sướng hơn.

Chỉ ghét cái là cứ phải kéo cái dây từ jack AUX ra cradle của iPhone nên cứ bị lằng nhằng dây dợ trong xe

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

E không biết cái ủa Mer như thế nào nhưng mà những cái khác em dùng như trên Q7, X5, MDX, R-Class, GL. Thì hoàn toàn có thể control trên vô lăng và màn hình chọn thư mục chọn artist, album... như là control trên iPod bình thường
Trích đoạn: AC_Milan

Sử dụng iPod Integrated Kit thật sự không tiện dụng. Vì không như điều khiển trên iPod, iPod Integrated Kit chỉ cho phép bác chỉnh âm lượng lớn nhỏ và chọn bài kết tiếp hay trước đó mà thôi (nó không cho phép bác browse playlist, album, songs...). Em thì cứ kết nối iPod với cổng Aux mà chơi :D

Hạng C
7/3/07
759
153
43

em xài cái đầu đĩa cho camry tiện lợi lắm.chỉ cần lên xe kết nối bluetoth xong.gọi điện thoại hay mình mở nhạc trên điện thoại nó đều phát ra loa xe hết,cho nên em không cần mang theo cái đĩa nào hết,thích nhạc nào chỉ cần lên mạng lấy về điện thoại nghe không hết luôn.ngoài ra còn xem tivi,FM,xem dvd,có cổng cắm usb,khe gắm thẻ ssd nữa,đủ thứ kết nối hết.:)

Hạng C
7/3/07
759
153
43

à mà control trên volang nữa:)em nghĩ khỏi cần tới ipop luôn.có cổng vô cho GPS map nữa...

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: Zippo

E không biết cái ủa Mer như thế nào nhưng mà những cái khác em dùng như trên Q7, X5, MDX, R-Class, GL. Thì hoàn toàn có thể control trên vô lăng và màn hình chọn thư mục chọn artist, album... như là control trên iPod bình thường
Trích đoạn: AC_Milan

Trên GL mà bác chỉnh được album thì đúng là hay ợ. Trên GL thì vậy nè :
_ Tắt cái repeat hay shuffle đi
_ Sau đó thì có thể chỉnh ipod ( trên ipod chứ không phải là chỉnh từ xe ) ngay khi đã cắm cái dây intergration vào ( bật repeat thì nó hiện logo mer, dưới là dòng chữ : Press OK to disconnect
_ Chỉnh được bài hát bằng vô lăng ở mọi trường hợp nhưng chỉ chỉnh được playlist mà đang được play thôi

Còn vụ chuyển album thì em chịu, LCD Command lúc chọn AUX thì cho chỉnh bass, treble, linh tinh thôi;)

Tập Lái
28/12/06
24
0
0

Trích đoạn: bmw1985

em xài cái đầu đĩa cho camry tiện lợi lắm.chỉ cần lên xe kết nối bluetoth xong.gọi điện thoại hay mình mở nhạc trên điện thoại nó đều phát ra loa xe hết,cho nên em không cần mang theo cái đĩa nào hết,thích nhạc nào chỉ cần lên mạng lấy về điện thoại nghe không hết luôn.ngoài ra còn xem tivi,FM,xem dvd,có cổng cắm usb,khe gắm thẻ ssd nữa,đủ thứ kết nối hết.:)
bác dùng loại gì mà hay vậy ta? Em đang đi Cam 3.5Q của Vn
mê lắm mà chưa lắp đc