Tập Lái
14/12/03
46
0
0
Vietnam
em đang tính lắp motor bấm kính cho 2 cửa sau của ELX, có bác nào làm vụ này chưa??? tổng thiệt hại là bao nhiu vậy a. Em hỏi garage ở gần nhà thì nó nói 1tr2 ti'nh luôn 2 cái nút bật gắn trên tay nắm ở 2 cửa sau. Nó mua hàng cua Toyota về chế vào. Em đang ở Sài Gòn, các bác tư vấn cho em với nhé. Giá cả và garage làm. thanks alot :D

Hạng B2
10/8/06
152
0
16
53
RE: lắp kính điện cho 2 cửa sau ELX

Lúc trước chạy Siena tôi cũng lắp 1 bộ bấm kính trước, không có 2 núm ở tay cầm đâu, chỉ có bộ bấm ở phía dưới cần phanh tay. Giá 1tr1 (hà nội). Dùng không ổn định lắm, nếu quá tay không kịp thả nút bấm ra là tuột hoặc đứt sợi cáp, lại phải chạy ngay ra gặp thợ. Nếu đóng kính thì còn đỡ, chứ đang mở kính mà đứt cáp thì bỏ hết việc mà đi lắp lại ngay, nếu không thì ôm hết đồ đạc, tài liệu theo người bất tiện lắm. Theo tôi thì cứ quay tay cho nó khỏe, khỏi tập thể dục buổi sáng.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Trích đoạn: nghia5665

Lúc trước chạy Siena tôi cũng lắp 1 bộ bấm kính trước, không có 2 núm ở tay cầm đâu, chỉ có bộ bấm ở phía dưới cần phanh tay. Giá 1tr1 (hà nội). Dùng không ổn định lắm, nếu quá tay không kịp thả nút bấm ra là tuột hoặc đứt sợi cáp, lại phải chạy ngay ra gặp thợ. Nếu đóng kính thì còn đỡ, chứ đang mở kính mà đứt cáp thì bỏ hết việc mà đi lắp lại ngay, nếu không thì ôm hết đồ đạc, tài liệu theo người bất tiện lắm. Theo tôi thì cứ quay tay cho nó khỏe, khỏi tập thể dục buổi sáng.

Ủa nó không chế thêm cảm biến hả bác, nếu làm kiểu thì oải nhỉ, chắc đứt cáp liên tục chứ nhỉ! Mà lúc đó đâu còn tay quay để tập thể dục đâu ha!

Hạng B2
10/8/06
152
0
16
53

Ủa nó không chế thêm cảm biến hả bác, nếu làm kiểu thì oải nhỉ, chắc đứt cáp liên tục chứ nhỉ! Mà lúc đó đâu còn tay quay để tập thể dục đâu ha!
[/quote]
Bác khỏi lo, mất toi 1tr1 thôi, chứ nó vẫn tử tế đưa lại cho 2 cái tay quay kính. Hồi đó tôi phải lắp lại đó, nhưng nó lại nặng hơn hồi chưa lắp cái kính điện, phù..

Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113

Kính sau Siena đâu có hạ xuống được nhiều Bác! Mình chủ yếu là hạ kính trước mua vé cầu phà, còn đâu là phải lo đóng kín mít sợ môi trường ô nhiễm! Bác gắn mần chi cho mất công, tốn tiền mà hầu như chả có tác dụng gì mấy. Lắm khi lại rước cái bực mình vào thân! Trừ khi là đồ theo xe! Xe với cộ, khổ!