Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Lắp Sub gì cho Santafe

Ở hàng ghế thứ 3, phía bên trái xe các bác chắc chắn có miếng nhựa chờ để lắp Sub và họng lạnh hàng ghế thứ 3. Các bác check lại xem sao. Nếu dùng được chỗ chờ đó cho việc lắp Sub, tôi nghĩ các bác chẳng phải lăn tăn gì nữa.

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

Trích đoạn: Kienvang

Ở hàng ghế thứ 3, phía bên trái xe các bác chắc chắn có miếng nhựa chờ để lắp Sub và họng lạnh hàng ghế thứ 3. Các bác check lại xem sao. Nếu dùng được chỗ chờ đó cho việc lắp Sub, tôi nghĩ các bác chẳng phải lăn tăn gì nữa.

cái "chổ đó" chỉ thích hợp lắp sub điện thôi bác Kiến àh, muốn gắn sub hơi thì phải để ở ngoài thôi [8|]

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: Kienvang

Đúng như thế pác Kiến ạ, thế nên em đang định kiếm quả sub điện cho vừa xinh chứ lại thêm thùng bên ngoài e rằng hơi bất tiện. Nhưng quan trọng là kiếm cái sub và âm li nào lắp vừa chỗ đó ấy chứ, các pác giúp em cái.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

nếu bác lắp sub hơi cho xe thì bác phải mua thêm 1 Amply cho sub nữa, xe em gắng chổ bác phú sub e chỉ 8" nên đánh hơi íu e tính lên 12" or hơn nữa mà ko có chỗ hix hix, con Santa Fe ko rộng chỗ như Grandis nên nếu muống gắng phải hy sinh băng sau! em chưa biết phai làm sao chắc để vậy quá

Xe em dựng cả hàng ghế sau cùng luôn lên thì còn chật ít chỗ hơn ấy chứ, để em chụp cái sub rồi post cho các bác tham khảo

@kaka1146: amply thì bác cứ nhét dưới gầm ghế là ổn, mà sub điện thì không cần amply bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: minhtit

để em chụp cái sub rồi post cho các bác tham khảo

Em đang chờ pác đây

mà sub điện thì không cần amply bác ạ

Cái này em chưa có kinh nghiệm nên pác nói rõ hơn được không ạ??

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: kaka1146

mà sub điện thì không cần amply bác ạ
Đơn giản là Sub điện có tích hợp amply bên trong thùng, có lỗ chờ giắc tín hiệu nên chỉ cần cắm giắc tín hiệu vào là kêu. Nhưng chính vì thế sub điện cần nguồn điện để nuôi amp bên trong, có lẽ vì thế gọi là Sub điện.
Còn Sub hơi thì ko có, chỉ có đường đấu dây loa ( vd đỏ, đen ), nên phải có amply riêng để nuôi nó. Khi này giắc tín hiệu sẽ cắm vào amply, và từ amply đấu giây loa vào sub ( tương tự quá trình đấu loa stereo bình thường). Và tất nhiên với Sub hơi thì ko cần điện để nuôi.
Em nói mò thế, có gì các bác chỉ bảo thêm :D

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Hi các bác!
Chắc e sẽ quyết định lắp SUB điện thôi vấn đề là chọn loại nào thôi. e xin kể các bác chuyện hỏi chỗ lắp 4 cái loa và 1 cái amply cho các bác nhé.
Buồn cười quá các bác à, tối qua e vào trang Web của Duy linh Audio ở đường giải phòng và thấy số mobile ở đường dây nóng ( chắc là của bác chủ cửa hàng).
e trình bấy là đã có 4 loa và 1 amply rồi và chỉ muốn mua 1 loa Sub nữa thôi và tiền công lắp là bao nhiêu thì các bác có biết bác DuyLinh hét giá thế nào ko?
ngoài giá loa sub tính riêng thì tiền công lắp 4 loa và 1 amply là 150 ĐÔ LA MỸ( ko tính vật tư), ối trời ơi chắc bác đó nghĩ chỉ bán được 1 Sub thì thịt tiền công thật cao thì phải :).( ko biết các bác này lắp 1 bộ am thanh thì lãi đc bao nhiêu nhỉ?????)
hoặc là bác đó nghĩ e là thằng việt kiều dở hơi biết bơi từ bển về thì phải hoặc bác đó nghĩ cả VN chỉ có bác đó biết lắp loa thôi[:-] ( trong khi e gọi điện hỏi bác phú HP thì bác ấy nói giá 400k) và mấy Member cũng đã lắp chỉ giá đó thoi.
Lắp 4 loa và 1 amply mất khoàng 1 h( vậy tiền công là 150$/h hả, đắt hơn cả 1 e chân dài tới nách,,,,, phen này e sẽ đi học lắp loa........[8D])[8D]

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Xe em dựng cả hàng ghế sau cùng luôn lên thì còn chật ít chỗ hơn ấy chứ, để em chụp cái sub rồi post cho các bác tham khảo

@kaka1146: amply thì bác cứ nhét dưới gầm ghế là ổn, mà sub điện thì không cần amply bác ạ
Thanks! bác chụp vài tấm cho em tham khảo nhé! bác cũng gắng 8" như e hả? e tính làm cái sub như của bác Medusa thì bác Phú nói làm lâu có khi cả tuần lận [8|][8|]
Lắp Sub gì cho Santafe

Hạng C
22/5/07
683
2
0

cái này thì SF không lắp đuợc rồi bác ơi, cái chỗ để gắn loa sub này của SF là hộp để dụng cụ thay bánh xe. mà nó cũng nhỏ lắm, nhìn hai cặp sub của bác hoành tráng thế kia thì bít gắn vào đâu. SF thì chắc là sub điện thôi.

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Trích đoạn: sonicR

Loa Sub theo xe của dòng SLX nhỏ lắm các bác àh, nghe nhạc nhẹ nhàng thì được chứ nghe nhạc dance thì ko ăn thua. Bác dunggsi thích SUB thì lắp cái Basslink T của Infinity í, lắp cho dòng xe thông khoang như SF thì phê lắm.
Hi bác!
E cũng nghe nói về Basslinhk T rồi nhưng e ko biết có hay ko bác và sub này bán ở đâu vì e thấy hình như basslink T có 2 hay 3 loa phải ko bác?, hom trước e ra chỗ A khôi ở trần thánh tông rồi nhưng đó ko phải là Basslink T.
Bác cho e biết nơi bán của Basslink T nhé và giá tiền luôn bác nhé.
TKs