Tập Lái
2/9/19
26
30
13
47
Mình đã tự chạy mấy tết năm trước, măm nay tiếp tục chạy về, tiếc là về sau bác 1 ngày, dự kiến trưa 28 mới về, nếu ko đi cùng bác cho vui. Xe bác cứ chuẩn bị kĩ trước khi đi, đi ql14 sẽ ít xe hơn ql1, tuy nhiên đèo dốc nhiều hơn 1 chút. Ql1 thì xấu đoạn Bình định và Quảng ngãi. Ăn , ngủ, nghỉ thì bác cứ túc tắc, mệt đâu dừng đó và 30 tới HN là dc. Cứ căn biển báo chạy thì ko sợ j cả. Chú ý ql14 ko có con lươn nên xe khách hay vượt ẩu. Ql1 thì dễ đi hơn nhưng đông xe hơn.
Ai cũng nói QL14 đẹp nhưng vì đi lần đầu thôi cứ QL1 cho chắc bác ah.

Tập Lái
2/9/19
26
30
13
47
Bác nên bảo dưỡng xe kĩ trước chuyến đi. Nếu bác định mang vào hãng thì nên làm sớm, vì trước ngày đưa ông Táo thợ thuyền nghỉ ráo, làm xe sẽ lâu và có thể ẩu.

QL1A khúc Bình Định - Quảng Ngãi đúng như bác @binhduongtrans đã nói, nhưng vẫn đi ổn. Bác cứ đúng tốc độ, biển báo mà đi. Nếu bác đi 1 tài thì nên theo QL1A, hơi đông xe, nhưng mệt thì nhiều chổ nghỉ chân. Đoạn QL14 hơi vắng người, vắng xe, mà cảnh đẹp hơn.

Bác tham khảo các bác này xem:
https://www.otosaigon.com/threads/hanh-trinh-xuyen-viet-2018-sai-gon-ninh-binh.8873111/
https://www.otosaigon.com/threads/xuyen-viet-he-2018-voi-yaris-1-3.8874258/

PS, em cũng đang tính về quê vợ ở Hải Phòng dịp này. Hy vọng có thể sắp xếp kịp.
Xe em bảo dưỡng 10k tháng trc, mới thay cặp đèn led để cải thiệm tầm nhìn khi đi đêm, đăng lăn tăn không biết có nên lắp thêm bi xenon gầm không nữa không.

• Like
Reactions: badmonkey
Tập Lái
2/9/19
26
30
13
47
Đường về sau Tết thường hơi đông, chổ ăn nghỉ cũng khó tìm.

Em đi Đà Lạt sau Tết 1 lần, đi mùng 3 về mùng 7, vài năm rồi, còn hãi hùng tới giờ.
Khi vào em đi cả gia đình nên đủng đỉnh thăm thú ngắm cảnh cụ ah

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Xe em bảo dưỡng 10k tháng trc, mới thay cặp đèn led để cải thiệm tầm nhìn khi đi đêm, đăng lăn tăn không biết có nên lắp thêm bi xenon gầm không nữa không.
Nếu bác hay đi buổi tối cũng nên trang bị bộ đèn đủ sáng.

Bác nhớ kiểm tra vụ ánh sáng khi gặp mưa và sương mù nhé, nhiều loại đèn rất sáng trong điều kiện thường, còn mưa thì tối thui.

• Like
Reactions: xedapkhongphanh
Tập Lái
2/9/19
26
30
13
47
Nếu bác hay đi buổi tối cũng nên trang bị bộ đèn đủ sáng.

Bác nhớ kiểm tra vụ ánh sáng khi gặp mưa và sương mù nhé, nhiều loại đèn rất sáng trong điều kiện thường, còn mưa thì tối thui.
Nếu lắp thêm bixenon thì em sẽ chuyển đèn led màu vàng.

• Love