Hạng C
5/5/16
617
979
93
Quê xa mệt mà vui... Quê ba mẹ tớ Miền Tây có mấy chục cây sát bên Sg nên ko có được cảm giá nôn nao chuẩn bị phượt về quê. !
Chúc các bác có 1 chuyến hành hương như ý... Mong chờ các tấm hình trên mọi nẻo đường về quê của các bác!
Lập team lái xe từ Sài Gòn ra Hà Nội ăn Tết 2020

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Quê xa mệt mà vui... Quê ba mẹ tớ Miền Tây có mấy chục cây sát bên Sg nên ko có được cảm giá nôn nao chuẩn bị phượt về quê. !
Chúc các bác có 1 chuyến hành hương như ý... Mong chờ các tấm hình trên mọi nẻo đường về quê của các bác!
Bác cứ phượt ra HN, thăm ông Bác ruột ở Ba Đình, cũng được mà. :)

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Dưới 5km bác ơi, từ 5 đến 10 là bị phạt rồi
Thật chả khác gì đánh đố, 5km/h thì cứ như thở mạnh 1 cái xe nó vọt lố mẹ nó mất. Găm tốc độ cho phép quá khác gì kìm hãm lưu lượng xe. Xin phép nói ở Mỹ thường cho phép lố đến 15ml/h # gần 25km/h vì cứ chạy đúng bảng Limit thì kẹt xe cả đám. Ngay cả luật Vn giới hạn khoảng cách tối thiểu cao tốc đến 100m ở tốc độ 80km/h là quá phí phạm trong khi mật độ xe ngày càng phát triển. Chán nản với toàn những thằng ngu ngồi bàn giấy vẽ luật!

Hạng B2
2/2/13
294
717
93
Chạy đường trường dễ hơn chạy đường phố, có kỹ năng vượt xe khác là oke. Chạy 1 vài lần là quen, Lần đầu đi thì hơi mệt, ngày thứ 2 là khỏe
Cảm ơn Bác đã chia sẻ. Năm nay e chưa có kế hoạch về quê. Chắc hẹn sang năm.

• Like
Reactions: xedapkhongphanh
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
View attachment 2084319

Chả là mọi năm toàn đi máy bay, năm nay muốn làm chuyến trải nghiệm tự lái xe từ SG về HN ăn tết, lần đầu tiên em đi xa như vậy. Dự kiến xuất phát từ Tân Bình lúc 21h (ngày 27 âm lịch). Em chạy 1 tài nên rất cần các bác trao đổi và chỉ giáo"

1 - Nên chia quãng đường đi ntn là hợp lý.
2 - Địa điểm ăn ngủ nghỉ dọc đường.
3 - Cần chuẩn bị gì trước khi đi.

Anh/Em nào có cùng chí hướng thì mình cùng thảo luận nhé.
Mình đã kiểm tra lại lịch thì được về sớm hơn chút, tầm 2h chiều 27 tết sẽ bắt đầu về từ Bình Dương đi Việt trì, phú thọ. Bác xem có đẩy giờ sớm lên chút ta chung đường nào :)

• Like
Reactions: xedapkhongphanh
Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Thật chả khác gì đánh đố, 5km/h thì cứ như thở mạnh 1 cái xe nó vọt lố mẹ nó mất. Găm tốc độ cho phép quá khác gì kìm hãm lưu lượng xe. Xin phép nói ở Mỹ thường cho phép lố đến 15ml/h # gần 25km/h vì cứ chạy đúng bảng Limit thì kẹt xe cả đám. Ngay cả luật Vn giới hạn khoảng cách tối thiểu cao tốc đến 100m ở tốc độ 80km/h là quá phí phạm trong khi mật độ xe ngày càng phát triển. Chán nản với toàn những thằng ngu ngồi bàn giấy vẽ luật!
Nếu ngu mà được làm luật thì mình cũng ráng để được ngu :)

• Like
Reactions: Tuấn Cali