Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
RE: Lăp thêm cho xe New Terios

@catvang11
1. Về chất lượng máy móc của dòng xe nhỏ, Dai hơn Toy, tuy Dai đang thuộc về Toy nhưng các nhãn hiệu do Dai sản xuất vẫn mang mác Dai (ở Mỹ mang mác Toy), có mác xe là Toy nhưng ruột là Dai như Rush (tương đương Terios) chẳng hạn. Về tiêu thụ nhiên liệu các hãng xe bây giờ cũng na ná nhau, nhưng có lẽ Toy vẫn nhỉnh hơn.
2. Xe mới thì bác cứ yên trí dùng 5 năm rồi tính tiếp, phụ tùng chính hãng bác Phongthanh vẫn lo được.
3. Bác sang bên Gia Lâm hoặc Autoclub Láng Hạ, em hỏi ở Láng Hạ cách đây 3 tuần, Ter mới 36.5k, Sirion ở đường Kim Liên mới 25.5k. Có bác đang rao bán Ter nhập cuối 2006 đi 2vạn mốt khoảng 29-30k.

Hạng B1
20/9/08
56
0
0
53
RE: Lăp thêm cho xe New Terios

@h_mdc: cám ơn sự nhiệt tình của bác (nick của bác lạ nhỉ:)). Hôm lâu lâu e cũng hỏi LH họ nói 34K. Hy vọng tình hình thị trường thế này thì đã thấp hơn. Đọc trả lời của bác e thấy yên tâm hơn. Rất mong các bác khác trong box Dai cho e thêm những ý kiến quý báu về Te mới này để giúp e có quyết định đúng đắn.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
@catvang11 cùng các bác : Trước khi dùng Te (em đang dùng Te2003 ) em đã chạy Maz-Premacy 1.8 AT.
Em không so sánh vì 2 dòng xe khác nhau, tuy nhiên em hay đi vùng đồi (chưa đến núi) nên Pre hay bị kịch gầm .... Em lại có một ông bạn người Nga làm việc và định cư tại VN (ông này đã dùng rất nhiều loại xe ) và ông ta cũng chạy 1 em Te 03 - qua đó em được chạy thử Te (hồi đó chỉ có Te03). Ngoài chuyện hơi chật thì em OK nhiều thứ, sau khi lấy Te về thì em mới bán Premacy. Đến giờ này em vẫn thấy lựa chọn của em là đúng.
Qua diễn đàn em cũng biết các bác đang chạy Te, thực tế thì Te cũng bền như To, xe em còn khá mới nên chưa nói gì nhiều nhưng ông bạn Nga của em chạy Te 5 năm rồi và chưa sửa chữa gì ngòai thay dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc xăng. Ông này thích đi chơi nên đã chạy lên Sapa, vào Đà Lạt rồi Sài Gòn - xuyên Việt ra Bắc. Đây là những chứng kiến thực sự của em, em chỉ tiếc một dòng xe hợp điều kiện VN mà phải rút lui khỏi thị trường (chưa biết bao giờ quay lại) để anh em phải mua qua đường nhập khẩu.

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Re: RE: Chắn bùn xe New Terios

Nghe bác TVSON nói, là em đã yên tâm lên 100% rồi. Em cũng tranh thủ thử sức em tè qua đợt đi xuyên việt...

@bác PhongThanh, hôm nào bác rảnh, bác cho em cái hẹn, em chạy qua bác cafe, rồi bác ngắm nghía và tư vấn cho em xem cần phải make up gì thêm cho em tè ko nhé. Giờ thì em nó đang ở Gara, chắc thứ 4 tuần sau em mới lấy ra được. Nếu được hẹn bác tuần sau.

Tập Lái
19/6/06
42
0
6

Hôm nay vừa xem con Ter 7 chỗ ở Phan Chu Trinh - Hn, giá 37.5k.
Con này chạy hay ko các bác. Xe của bác chủ thớt có phải hay đỗ trong Bộ Tài chính ko?

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Ter 7 chỗ dài hơn nhưng form vẫn như 5 chỗ nên trông k gọn, giá cao vì là 57 chỗ thui còn mọi thứ như 5 chỗ trừ có 2 giàn lạnh.
5 chỗ khoảng 33k
Bá cao các bác tui vừa lắp bộ Xenon Phi lips chỗ bác Long thịnh, chuẩn lun đúng bóng H11 rất ok. thiệt hại gần 4t

Tập Lái
RE: Chắn bùn xe New Terios

chaugiahien nói:
pak mua em new TE này là bao nhiu vậy? nghe nói no chung gầm với TOY RAV4

Các bác ơi con này chung gầm với Toyota Rush: Các bác cứ Google "Toyota Rush" thì y chang chỉ khác nhau mỗi logo mà thôi. Nếu bác nào sang Indonesia rồi thì thấy Toyota Rush chạy khá nhiều. Mình cũng rất thích và quan tâm Terios New này. Theo mình biết hiện nay thì Taiwan có lắp ráp loại xe này tay lái thuận như ở VN. Vậy nên các bác có thể gom đơn hàng hội ta nhập về một lô vài con chạy cho hoàn tráng.
Em xin đặt một con

Tập Lái
6/4/07
17
0
0

M3SG nói:
chaugiahien nói:
pak mua em new TE này là bao nhiu vậy? nghe nói no chung gầm với TOY RAV4

Các bác ơi con này chung gầm với Toyota Rush: Các bác cứ Google "Toyota Rush" thì y chang chỉ khác nhau mỗi logo mà thôi. Nếu bác nào sang Indonesia rồi thì thấy Toyota Rush chạy khá nhiều. Mình cũng rất thích và quan tâm Terios New này. Theo mình biết hiện nay thì Taiwan có lắp ráp loại xe này tay lái thuận như ở VN. Vậy nên các bác có thể gom đơn hàng hội ta nhập về một lô vài con chạy cho hoàn tráng.
Em xin đặt một con

Bác nào gom đi em xin 1 chú. Phone em là 0904 195 425

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

ở ga ra Phan chu trinh có 2 chú 7 chỗ đáy, 1 bạc, 1 vàng