Hạng B2
9/8/18
205
157
43
34
View attachment 1758432
Em xin chào cả nhà, em có vài vấn đề nhờ các ae cho ý kiến. Em đang đi xe Honda city 2017, xe hiện đã có màn hình zin theo xe, em đã cắt dây, đấu nối cho xe vừa chạy vừa xem hình được. (Hoàn toàn ổn, không có vấn đề gì) Ngoài trừ việc có lẽ cái màn hình của xe e là màn hình theo xe nên chắc không ngon bằng những loại khác lắp thêm. Khi em mở video hay xảy ra tình trạng lúc đầu mới xem thì rất mượt, nhưng được một lúc lâu thì có hiện tượng hình bị đứng, (tiếng vẫn hát nhưng hình đứng im), nhất là những videos có độ dài lớn. Vì vậy em muốn hỏi các ae nếu e lắp thêm màn hình phía sau mà vẫn không thay màn hình zin thì có được không? và lắp thêm như vậy thì cái màn hình sau nó có bị đứng giống như cái zin phía trước không?

Mong các ace chỉ giáo, xin cảm ơn ạ
Đứng ko phải do cái màn hình mà do Bộ xử lý của đầu đọc USB. Bạn dùng tool xilisoft video converter để cắt file ra, mỗi file ~700mb thôi sẽ không bị. Nguyên nhân: đây là đầu đọc thông thường ko có hệ điều hành chuyên dụng như Android. => Ram nó ít lắm.
Nếu Không có tiền thay đầu mới: ví dụ chép fim ~120min thì vui lòng cắt ra 3 file, mỗi file không quá 800MB

Ko làm dc thì alo 0976113341 mình hướng dẫn

• Like
Reactions: Khanh phan
Tập Lái
3/9/16
23
7
3
39
Đứng ko phải do cái màn hình mà do Bộ xử lý của đầu đọc USB. Bạn dùng tool xilisoft video converter để cắt file ra, mỗi file ~700mb thôi sẽ không bị. Nguyên nhân: đây là đầu đọc thông thường ko có hệ điều hành chuyên dụng như Android. => Ram nó ít lắm.
Nếu Không có tiền thay đầu mới: ví dụ chép fim ~120min thì vui lòng cắt ra 3 file, mỗi file không quá 800MB

Ko làm dc thì alo 0976113341 mình hướng dẫn

Rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. nhưng có mấy cái file hài kịch mình chép lại dung lượng dưới 200mb. độ phân giải cũng theo khuyến cáo 640x480 thôi. Nhưng đôi khi vẫn giật. Buồn ghê luôn. Dĩ nhiên đồ theo xe mà, chức năng không được ngon như đầu mình thay lại rồi, nhưng cá nhân vẫn thấy nó ổn, ngoại trừ cái khoản giật giật. Mình cảm nhận giống như hát mồi hồi nó nóng lên nó giật ấy. hiii. Để mình down về làm thử xem được không nha. Cám ơn bạn rất nhiều