Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ra tiệm mở được hết. Bác nói thế thì nếu nó hư SSD là quăng cái máy luôn à. Trong máy k gì k thay hay sửa được cả.
mở ra mà vẫn giữ được chip nhớ? Có vẻ hơi khó. Nó xài chip eMMC nha về cơ bản nó khác SSD

• Like
Reactions: Vợ Hai
Hạng B2
28/7/15
266
866
93
mở ra mà vẫn giữ được chip nhớ? Có vẻ hơi khó. Nó xài chip eMMC nha về cơ bản nó khác SSD
Cái video của bác là cho dt nhé. Cái này mới là T100 nè.Cái này nếu máy bác chủ có thêm HDD hoac SSD gắn thêm, chứ eMMC thì ít lắm khoảng 32 hay 64gb thôi. Cái dt nhỏ xíu người ta còn thay được eMMC thì cái T100 10 inch nó càng dễ hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Cái video của bác là cho dt nhé. Cái này mới là T100 nè.Cái này nếu máy bác chủ có thêm HDD hoac SSD gắn thêm, chứ eMMC thì ít lắm khoảng 32 hay 64gb thôi. Cái dt nhỏ xíu người ta còn thay được eMMC thì cái T100 10 inch nó càng dễ hơn.

ông ơi cái ông đưa là cái dock bàn phím, có thêm pin vào ổ cứng, theo mợ Nắng bảo thì không có cái đó rồi, hàn dính vào như điện thoại thì hên xui, bạn em từng đi lòng vòng sài gòn tìm chỗ cứu cái HTC của bạn gái nó.

• Like
Reactions: Vợ Hai
Hạng B2
28/7/15
266
866
93
Mình k đọc cái confirm của mợ Nắng nên tưởng có cái dock luôn. Nếu không có thì chỉ dùng eMMC và thẻ nhớ thôi. Theo cái clip của bác thì nó vẫn nâng cấp được và mình đọc trên mạng cũng thấy T100 cũng nâng cấp được. Nhưng dù sao vẫn đem ra chỗ uy tín hoặc tốt nhấ là trung tâm bảo hành chính hãng của Asus kiểm tra cho chắc ăn, cũng chưa chắc là cái eMMC đó bị tèo. Còn bị tèo mà chỗ đó k fix hoặc phục hồi được thì cũng bó tay, có thay vô ổ mới vô thì cũng k cứu dữ liệu cũ được.

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Tháo HDD ra lấy dữ liệu là chắc ăn, cứ cố mở nguồn là hư luôn đó mợ.
Nếu mợ tự làm cũng được.
Nếu nhà có 1 máy bàn, tháo ổ cứng ra cắm vào dây sata còn dư và coppy dữ liệu qua ,
Hoặc :
Ra tiệm mua 1 box bỏ ổ cứng vào rồi lấy dữ liệu.

Tập Lái
4/6/15
20
5
3
29
nếu vậy khả năng cao là tèo rồi bác ạ. tuy nhiên mình vẫn nên hy vọng, ra thợ kiểu gì chẳng có cách.

Tập Lái
19/9/14
0
4
2
38
TPHCM
laptopbenbi.com
Mang ra bệnh viện máy tính ispace - icare đi bạn, mà phí cứu dữ liệu họ tính mắc lắm đó, dữ liệu thật sự quan trọng hãy cứu, ko thì nên bỏ.