Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Dừng chờ rẽ ở giữa ngã tư là để không phạm luật, và lại an toàn cho mình. Lỡ đèn có chuyển qua đỏ thì sau khi rẽ nhập luồng bên xanh khỏe re. Nếu đường đông bị dồn xe thì cứ chờ trước giao lộ tới lượt mình, chả mất gì, cùng lắm vài mươi s chờ đèn.

Gặp mấy ca định lủi đầu quá sớm em cũng ít khi nhường nhịp.

Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Dừng chờ rẽ ở giữa ngã tư là để không phạm luật, và lại an toàn cho mình. Lỡ đèn có chuyển qua đỏ thì sau khi rẽ nhập luồng bên xanh khỏe re. Nếu đường đông bị dồn xe thì cứ chờ trước giao lộ tới lượt mình, chả mất gì, cùng lắm vài mươi s chờ đèn.

Gặp mấy ca định lủi đầu quá sớm em cũng ít khi nhường nhịp.
1000 like cho Bac, Ai cung nghi nhu Bac tho khong phai la Việt Nam! Nua.

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Cho chừa cái tật lấn làn rẽ sớm!
Trường hợp như anh Infiniti này không hiếm, nguyên nhân gây kẹt xe tại các ngã tư là đây chứ đâu. Em cực ghét kiểu chạy này, toàn thích đối đầu nguy hiểm hơn là chờ 1 nhịp rồi rẽ cho nhẹ nhàng.
Ông bạn người Sing của em kể có lần ổng đi taxi mà 2 xe lao sát nhau rồi mới quyết ai rẽ bên nào :confused:

• Like
Reactions: duratec
Hạng C
17/9/14
879
3.136
93
Cuộc đối đầu không khoan nhượng được ghi nhận tại đường Tôn Đức Thắng.
Các bác lưu ý mấy "anh,chị" khi vừa xuống cầu Sài Gòn ở cả hai chiều. Nay, còn bổ sung thêm mấy bạn sinh viên, học sinh nữa.
Mời mấy bác coi clip
Admin tổng hợp những clip dạng này gửi cho Ban an toàn giao thông ,đề nghị phát lên tivi thường xuyên hơn kèm theo những lời bình luận (chen giữa những quảng cáo) cho ý thức người tham gia giao thông được nâng cao.
Mong lắm các bác chung tay cải thiện an toàn giao thông.

• Like
Reactions: 2happy
Hạng B2
9/7/12
198
202
43
Admin tổng hợp những clip dạng này gửi cho Ban an toàn giao thông ,đề nghị phát lên tivi thường xuyên hơn kèm theo những lời bình luận (chen giữa những quảng cáo) cho ý thức người tham gia giao thông được nâng cao.
Mong lắm các bác chung tay cải thiện an toàn giao thông.

Bọn nó để quảng cáo còn lấy tiền bỏ túi bác ạ . Xã hội có tốt đẹp hay không chúng nó không quan tâm . Chúng nó chỉ quan tâm cái túi của chúng nó khi còn đương chức thôi .

Hạng C
17/9/14
879
3.136
93
Bọn nó để quảng cáo còn lấy tiền bỏ túi bác ạ . Xã hội có tốt đẹp hay không chúng nó không quan tâm . Chúng nó chỉ quan tâm cái túi của chúng nó khi còn đương chức thôi .
Mình chỉ mong cho tốt hơn thôi, như em học sinh lớp 11 nó còn thấy "chuột to lắm rồi "

• Like
Hạng B2
16/6/08
136
47
28
Bác chủ xe có cam hành trình ở trang 1 (đối đầu Inf) cũng sai. Bác dừng xe và đi thẳng trên lane rẽ phải TĐT-Ng Hữu Cảnh.

• Like
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cũng là đối đầu nhưng là với 2B trên QL 1K
- Camera trước (giây thứ 28 của clip, thời gian theo clip là 05:04:03PM)
- Camera sau (giây thứ 30 của clip)

Và cả trên Lê Duẩn, dù đường không hề đông. Chỉ có thể kết luận 2 chữ "tùy tiện"

Chỉnh sửa cuối: