O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Thưa các bác..
Chẳng là vợ cả em hóng hớt mua 01 cái Sony Cybershot nhưng loay hoay thế nào mà bị rớt.. nên bây giờ cái màn LCD display nó bị 01 đường nứt bên góc trên bên trái... cái LCD screen không hiển thị hình ảnh được nữa...
Các bác cho em hỏi như thế mình đi thay cái màn LCD được không ạh? Nếu được thì nên đi thay ở đâu?
Xin cảm ơn các bác trước

Hạng B2
1/9/04
283
1
18
RE: LCD Display for Sony Cybershot

Em cũng bị một cái Canon nhưng khá hơn Bác chút là vẫn hiển thị được. Chỉ cho bị nứt (giữa màn hình) là ko xem được thôi. Bận quá nên cũng chưa thay được. Bác thay xong cho em biết chỗ luôn nhé.:D

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Thay vô tư bác, nhưng vào chính hãng cho có bảo hành. Em có cái Fuji Film thay 2 cái LCD rồi (1 bị nước vào, 1 bị bể giống bác), vẫn dùng tốt.

O.S.P.D
27/1/04
649
983
93
Vietnam

Rồi, em có kinh nghiệm vụ này rồi :(, bác lên Sony VN thay. Tốt nhất là gọi điện hỏi trước LCD model của bác có sẵn không hay phải chờ đặt hàng. Lần đó, Sony VN charge em gần 1 "vé" đấy bác ạ :mad::)

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Thay vô tư bác, nhưng vào chính hãng cho có bảo hành. Em có cái Fuji Film thay 2 cái LCD rồi (1 bị nước vào, 1 bị bể giống bác), vẫn dùng tốt.

Khổ thân cho em là vợ em mua nó bên USA bác ạh...

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Steelman
Rồi, em có kinh nghiệm vụ này rồi , bác lên Sony VN thay. Tốt nhất là gọi điện hỏi trước LCD model của bác có sẵn không hay phải chờ đặt hàng. Lần đó, Sony VN charge em gần 1 "vé" đấy bác ạ

Cảm ơn bác Thép nhá... Ôi...:mad::mad: đau hết cả ruột :mad::mad:... Vợ làm vỡ mình lại phải khổ đấy bác ạh..:mad::mad::mad:

Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

Bác cho biết Model em sẽ báo giá cho bác

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

dạ nó là DSCW55 bác ạh... màu hồng rất đẹp :D:D
Bác quote cho em giá hạt dẻ nhá...:D:D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Thưa các bác... vợ cả em đi thay ngòai 22 Huỳnh Thúc Kháng - SGN. Hết 800K VNĐ - hiển thị hình ảnh tốt...:D:D:D Cảm ơn các bác đã tư vấn...:D:D