Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi LCD monitor và DVD cho xe hơi

Hạng C
2/4/04
756
320
63
RE: LCD monitor và DVD cho xe hơi

Nếu bác không muốn khoan trần để gắn màn hình và gắn thêm phần cơ băng thì bác mua một cái Portable DVD có chức năng FM transmitter đặt phía trên dàn âm thanh của xe Premacy là ok. Bác vừa có thể xem phim trên xe hoặc đem đi đâu cũng được. Không cần phải đấu dây gì cả vì nó sẽ truyền tín hiệu âm thanh stereo qua sóng FM và bác dò đài trên Radio của bác, ghi vào bộ nhớ là ok, âm thanh nghe khá tốt. Đầu loại này thì có rất nhiều hiệu: Sony, Panasonic, Toshiba, ... đều là những loại portable DVD đa chức năng có thể sử dụng cho xe hơi. Giá cả tùy loại và hiệu, dao động từ 250 - 650 USD.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: cuopbien

Nếu bác không muốn khoan trần để gắn màn hình và gắn thêm phần cơ băng thì bác mua một cái Portable DVD có chức năng FM transmitter đặt phía trên dàn âm thanh của xe Premacy là ok. Bác vừa có thể xem phim trên xe hoặc đem đi đâu cũng được. Không cần phải đấu dây gì cả vì nó sẽ truyền tín hiệu âm thanh stereo qua sóng FM và bác dò đài trên Radio của bác, ghi vào bộ nhớ là ok, âm thanh nghe khá tốt. Đầu loại này thì có rất nhiều hiệu: Sony, Panasonic, Toshiba, ... đều là những loại portable DVD đa chức năng có thể sử dụng cho xe hơi. Giá cả tùy loại và hiệu, dao động từ 250 - 650 USD.

Gợi ý bác khá hay, tiện lơi (nhưng có vẽ không Pro lắm!). Có bác nào làm như thế chưa nhỉ?

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em check trên mạng về giải pháp của bác cuopbien, kết luận là vô cùng khả thi! Em sẽ làm theo giải pháp này, dể lắp đặt, sửa chửa, muốn đặt cái màng hình DVD ở đâu cũng được, không phải khoan, hàn, mở, tháo các thiết bị trên xe!

Mua một Portable DVD player hàng hiệu Sony hay Toshiba 7" tại Mỹ khoảng USD250, thêm một cái FM wireless Music Adapter khoảng USD20. Vậy tổng thiệt hại khoảng USD270.