28/3/13
2.339
1.769
113
Bỏ đi Bác chủ ui. Đòi lại (Khả năng rất khó) hổng được bao nhiêu. Lấy thời gian đó làm việc khác có lợi hơn

Hạng C
26/3/12
583
224
43
nguyentrungtuyen132 nói:
Bỏ đi Bác chủ ui. Đòi lại (Khả năng rất khó) hổng được bao nhiêu. Lấy thời gian đó làm việc khác có lợi hơn
Biết rằng rất khó nhưng không lẽ để xxx lấy của rất nhiều nguời.xxx cứ nghĩ lúc nào cũng đúng.Cái mình cần là lẽ phải,công bằng và đánh động vào sự nhận thức quá kém của xxx. Họ cứ nghĩ dân đen mình kém hiểu biết.
Theo thông tư thì :Điều 5. Tổ chức thu, nộp, quản lý và sử dụng tiền lệ phí
3.1. Cơ quan Công an thực hiện việc thu lệ phí được trích một phần theo tỷ lệ phần trăm (%) sau đây:- Tại thành phố Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh: Hội đồng nhân dân thành phố quy định cụ thể, nhưng tối đa không quá 10%.- Tại thành phố trực thuộc trung ương khác: 20%.- Tại các tỉnh khác còn lại: 35%.Có thể nói xxx làm vậy chẳng khác nào cố tình sai và họ đang xài tiền (Từ những nguồn thu không hợp lý) của những dân đen đấy bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/3/12
583
224
43
vietlinhag nói:
Em chuyển từ An Giang về Xì Gòn tốn hết 2tr
Theo thông tư thì truờng hợp bác xem như đăng ký mới.áp dụng muc I.2 triệu là đúng rồi.Vì chuyển vùng từ khu vực thấp đến khu vực cao.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
pviettan nói:
sieuxecuibap nói:
Em đóng 2.000.000 khi chuyển từ tỉnh về Sài Thành, nghe nói Hà Lội nà 20.000.000
Truờng hợp bác là chuyển từ khu vực thấp đến cao.Vì vậy xem như đăng ký lần đầu tiên.phí ngất nguỡng.E như bác thì e cũng tâm phục.Nhưng truờng hợp e thì ức lắm.
Vùng thấp vùng cao mịa gì bác ơi! có xe thì phải đi đây đi đó, bươi móc để kiếm ăn. còn đăng ký là để quản lý chứ lẽ xe đăng ký Vũng Tàu phải chạy ở Vũng Tàu không được chạy ở SG và các tỉnh khác và ngược lại. Bày ra để tăng thu thôi, Các Bác có thấy xe thường trực ở SG Biển tỉnh cũng không ít và ngược lại

Hạng B1
10/9/12
63
84
18
sieuxecuibap nói:
pviettan nói:
sieuxecuibap nói:
Em đóng 2.000.000 khi chuyển từ tỉnh về Sài Thành, nghe nói Hà Lội nà 20.000.000
Truờng hợp bác là chuyển từ khu vực thấp đến cao.Vì vậy xem như đăng ký lần đầu tiên.phí ngất nguỡng.E như bác thì e cũng tâm phục.Nhưng truờng hợp e thì ức lắm.
Vùng thấp vùng cao mịa gì bác ơi! có xe thì phải đi đây đi đó, bươi móc để kiếm ăn. còn đăng ký là để quản lý chứ lẽ xe đăng ký Vũng Tàu phải chạy ở Vũng Tàu không được chạy ở SG và các tỉnh khác và ngược lại. Bày ra để tăng thu thôi, Các Bác có thấy xe thường trực ở SG Biển tỉnh cũng không ít và ngược lại
Bác cho hỏi bác làm giấy tờ lâu chưa? Em tính làm chính chủ xe của em (Hà Nội vào Sài Gòn) mà lên 282 hỏi phí cấp biển số bao nhiêu thì được cô CA phán là "phải xem hồ sơ mới biết được". Em lại nghe đồn là tốn tới 20tr chứ không phải 2tr nên hãi quá.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
chuyển từ nơi khác vào SG là 2.000.000 tuy nhiên khi đi làm mình thấy có mấy người từ HN chuyển vào hay bị trục trặc Hồ sơ Mấy người đó quen cả công an ngoài hà nội gọi điện cho nghe máy nữa mà thấy vẫn phải chờ, không biết trục trặc gì

Hạng B1
10/9/12
63
84
18
sieuxecuibap nói:
chuyển từ nơi khác vào SG là 2.000.000 tuy nhiên khi đi làm mình thấy có mấy người từ HN chuyển vào hay bị trục trặc Hồ sơ Mấy người đó quen cả công an ngoài hà nội gọi điện cho nghe máy nữa mà thấy vẫn phải chờ, không biết trục trặc gì
Cám ơn bác. Thấy biểu ghi từ 2tr- 20 tr thì không biết họ áp dụng mức nào. Xe ghẻ mà áp 20tr thì bó chiếu luôn.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
Mình có anh bạn có con LaDalat mang biển tỉnh giá trị VE chai trả là 5 triệu nếu chuyển ra Hà nội mà đóng 20 chai chắc lời to, he he

Hạng C
2/4/13
695
6
18
mobilis99 nói:
sieuxecuibap nói:
Cám ơn bác. Thấy biểu ghi từ 2tr- 20 tr thì không biết họ áp dụng mức nào. Xe ghẻ mà áp 20tr thì bó chiếu luôn.
Uhm biểu ghi như vậy nhưng áp 2.000.000 đ, mà cũng chưa biết nữa khùng khùng nó quất bác 20.000.000. thì bó bột luôn đó. bác photo bộ hồ sơ rồi vào gặp một trưởng Phòng nào đó hỏi chứ em cũng chẳng dám trả lời chắc cú vì thu là họ thu chứ không phải em thu.

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
TH của bác đóng có 150K thui, e đăng ký mới đóng có 1 trẹo à, xe 4c ko kinh doanh