Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lên bi xenon đèn gầm

em hiện đang băn khoăn giữa các lựa chọn sau:

• Total voters
    16
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Dạ, giống như a khuyên e, đèn gầm ít dùng ko nên đầu tư nhiều tiền. Ngon rẻ mà hiệu quả với giải pháp này a ơi
Giải pháp của bác ngon bổ rẻ, tuy nhiên giống mấy bác bên grandis thì củ đèn của trung quốc bằng nhựa mà xài bóng cong suất cao thì vài bữa mặt kiếng sẽ bị quéo hay mờ... Nếu bác mở lâu...
theo em bác nên thay bằng bóng led để xài lâu dài hơn nếu muốn xài choá tung của.

• Like
Reactions: Enjoylife
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Dạ, giống như a khuyên e, đèn gầm ít dùng ko nên đầu tư nhiều tiền. Ngon rẻ mà hiệu quả với giải pháp này a ơi
Khắc Trung dùng Bi Trung Quốc, bóng Đức, dùng rất nhiều, có bác dùng đã 6 năm. Nhưng giờ tổ chức mua hàng loạt được không? anh ké?

đèn TQ lala + bóng Osram fog breaker h3 2700k 55w. sáng trưng luôn nhá (hình chụp bằng dt ko mở ưdr, chỉ mở đèn gầm và angel eyes)
Tron gói 900k luôn công, kinh tế V hiệu quả. Cảm ơn các bác dã nhiệt tình tư vấn chỉ dẫn
900k giá thơm quá.

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Khắc Trung dùng Bi Trung Quốc, bóng Đức, dùng rất nhiều, có bác dùng đã 6 năm. Nhưng giờ tổ chức mua hàng loạt được không? anh ké?

900k giá thơm quá.
MT its ng dùng nên gom mua hơi khos anh ơi. giá luôn lắp đặt vậy quá ngon rồi. dể e đi 1 tgian rồi review tiếp cho a e

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
đèn gầm em cá 100% không thằng nào dùng bóng Đức hết..... chỉ là bi trung quốc (chuyên cho gầm) và xenon và balast trung quốc hết..... thằng nào dùng bóng đức mà gia dưới 4 triệu em đi đầu dưới đất....
và mấy bác nên biết một điều... bi gầm nó không phải bi tháo xe... vì phải độ chống nuonc nên không làm được hoặc tốn công rất nhiều....
nghe nói và phán rất dễ... nhưng sau đó ngậm bồ hòn là cái chắc......
giải pháp của bác @Enjoylife chỉ là gắn thêm cho có đèn gầm. chắc chắn là sáng hơn không có... nhưng một thời gian nữa bác sẽ tháo ra cho mà xem nếu bác cần ánh sáng mạnh.... còn nếu chỉ cần có thì đã tạm đủ cho khoảng 2-3 năm ...
thôi không hóng hớt nữa..... chúc bác @Enjoylife enjoy life nhé.. heheheh

• Like
Reactions: Duy Nam
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
đèn gầm em cá 100% không thằng nào dùng bóng Đức hết..... chỉ là bi trung quốc (chuyên cho gầm) và xenon và balast trung quốc hết..... thằng nào dùng bóng đức mà gia dưới 4 triệu em đi đầu dưới đất....
và mấy bác nên biết một điều... bi gầm nó không phải bi tháo xe... vì phải độ chống nuonc nên không làm được hoặc tốn công rất nhiều....
nghe nói và phán rất dễ... nhưng sau đó ngậm bồ hòn là cái chắc......
giải pháp của bác @Enjoylife chỉ là gắn thêm cho có đèn gầm. chắc chắn là sáng hơn không có... nhưng một thời gian nữa bác sẽ tháo ra cho mà xem nếu bác cần ánh sáng mạnh.... còn nếu chỉ cần có thì đã tạm đủ cho khoảng 2-3 năm ...
thôi không hóng hớt nữa..... chúc bác @Enjoylife enjoy life nhé.. heheheh
Khắc Trung nói bóng Đức thì tin bóng Đức, món hàng này chỉ là phụ của bác ta.
Còn mình gắn bóng Tàu là chuyện của mình.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
View attachment 351414
Báo cáo các bác, đây là lựa chọn cuối cùng của e sau 1 thời gian băn khoăn giữa led, bi led và bi xenon
đèn TQ lala + bóng Osram fog breaker h3 2700k 55w. sáng trưng luôn nhá (hình chụp bằng dt ko mở ưdr, chỉ mở đèn gầm và angel eyes)
Tron gói 900k luôn công, kinh tế V hiệu quả. Cảm ơn các bác dã nhiệt tình tư vấn chỉ dẫn
Bác PM giúp địa chỉ, thứ hai về gắn cho chiếc xe thần thánh của T.

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Tuỳ nhu cầu sử dụng nữa bác. Như em hay đi Tỉnh ban đêm nên mới tự xử cặp bi gầm tự mua tự ráp cho Jolie, cũng bóng H3 như bác vậy. Test thử chỉ 1 bi (không pha cos) cách tường khoảng 15m, halo projector hỗ trợ cho cos pha vậy là em quá hài lòng rồi
lên bi xenon đèn gầm

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Tuỳ nhu cầu sử dụng nữa bác. Như em hay đi Tỉnh ban đêm nên mới tự xử cặp bi gầm tự mua tự ráp cho Jolie, cũng bóng H3 như bác vậy. Test thử chỉ 1 bi cách tường khoảng 15m, halo projector hỗ trợ cho cos pha vậy là em quá hài lòng rồi
View attachment 351822
Bộ bi của bác tổng cộng bao nhiêu?