Hạng C
28/5/07
511
1.128
93
Canada
Không sao đâu bác,em trễ gần 3 tháng.Lên đó khi xxx đưa giấy đi đóng tiền ở kho bạc thì bác cứ nói là muốn đóng luôn tại chổ, xxx sẽ đòi thêm 20-50 ngàn.Tuần trước em lên đó lấy bằng,bị phat 1,7 chai,đóng thêm 50 ngàn thì cho lấy bằng ngay,khoẻ không cần phải chạy ngược lại ngã 4 Thủ đức đóng

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Trễ ko sao hết, chỉ sợ hồ sơ lâu quá thì mất thời gian lục lại thôi. Nộp sớm mới là không được, thời gian hẹn trên giấy phạt thật ra là thời gian sớm nhất để bác nộp phạt chứ ko phải thời gian trễ nhất. Có 2 loại hẹn: 1 loại hẹn cho các tội nặng bị giam bằng lái hoặc giấy tờ: 2 tuần, 1 tháng, 2 tháng loại hẹn này bác có lên sớm nộp cũng ko được. Loại hẹn thứ 2 là hẹn để bên CA ra giấy nộp phạt (thủ tục hành chính qua các khâu), thường thì khoảng 1 tuần thôi, bác lên sớm hơn thường sẽ được trả lời là quyết định nộp phạt chưa có.

Tập Lái
29/8/12
22
0
0
em để gần 1 năm lên lấy vẫn bình thường. đều em ấy tìm mệt nên nhăn nhó

Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Sáng nay 10g em đã ghé nộp phạt:

- Nộp trễ không sao.

- Tại điểm thu tiền phạt, xxx bắt phải chạy qua chỗ khác nộp tiền, rồi quay lại lấy bằng.

- Mình không khoái cái kiểu cố tình cháo hành thế này lắm, nên xì thêm 50K nữa, tổng là 1.750.000đ. XXX liền tươi cười cảm ơn rất lịch sự :mad:
Một nụ cười tựa Chí Phèo mới ăn vạ được cục xôi. [>:p]

Xin hết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/12/09
320
51
28
Cavet xe máy của e nằm 2 năm dưới Đồng Nai rồi ko biết giờ nó bị mốc chưa nữa :D

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Tại bác CAD ít tiếp xúc với hành là chính nên ko biết, bây giờ CA, HQ, thuế... Đều tách riêng với kho bạc nên CA ko trực tiếp nhận tiền phạt mà bác phải tự qua kho bạc đóng tiền phạt. Thôi xem như bài học mai mốt chạy cẩn thận chút bác ơi

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Tiền 50k là ở khâu nào vậy bác? Hay chỉ để mua nụ cười?
Cười hay ko kệ mẹ nó chứ, mắc gì bác phải mua

Hạng B2
9/11/11
452
4
18
Lustigbee nói:
Tiền 50k là ở khâu nào vậy bác? Hay chỉ để mua nụ cười?
Cười hay ko kệ mẹ nó chứ, mắc gì bác phải mua
BÁc Ong không để ý rồi, 50k đó là tiền dịch vụ để tụi nó tự đi nộp áh. Thông thường quy trình nó như lầy: ra cái biên bản vi phạm - đến ngày hẹn lấy quyết định xử phat - chạy qua kho bạc nộp phạt - đem biên lai đã nộp tiền quay về chổ cũ - nhận lại giấy tờ. :D Để rút ngắn cái vụ chạy đi chạy lại giữa kho bạc và đội giao thông thì chi tiền dịt zật ra. :D