Pim confirmed
Hạng B2
Lên đời gầm cao: nên chọn CR-V, SantaFe hay Subaru XV ?
Chào các bác, em đang chạy Focus S 2013, rất yêu em, nhưng gầm thấp nên cũng bất tiện vì nhà em thường hay đi chơi xa (trung bình mỗi tháng 01 cuốc bán kính >200km), tính tới tính lui em đưa vào vòng chung kết gồm 3 cái tên: Subaru XV, Honda CRV và Hyundai SantaFe, em đã chạy thử cả 3 xe, mỗi xe đều có cái hay riêng và khổ nỗi là cái nào cũng thích.[pagebreak][/pagebreak] :3dcuoi:

Nhà em chỉ có 2 vợ chồng và nhóc 6 tuổi nên 5 chổ là quá đủ, ngân sách cho xe tối đa 1.5 tỏi. Nhờ các bác tư vấn giúp em nhé.

Nhân tiện, con Focus 2013 (5 cửa) ODO 50k km, khả năng bán lại bao nhiêu thóc, nhờ các bác định giá luôn giúp nhé. Em chạy xe bình thường, không phá, không quá nâng niu, bảo dưỡng đầy đủ.

Em chân thành cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Santa fe rộng rãi, bán lại giữ giá, chạy bình thường
CRV bền, lành, bánh lại giữ giá, chạy bình thường luôn
Subaru giá VN trên trời, chạy ok, cảm giác lái good.

Nếu bác đã chạy Focus ANF (bác không sợ mất giá, quan tâm an toàn và cảm giác lái) thì em nghĩ chắc chỉ Subaru không làm bác chán ạ....

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
3 xe trên mỗi xe mỗi vẻ, nhưng nếu là mình thì sẽ chọn Subaru, gầm cao máy khỏe, 4 bánh chủ động.theo mình nghĩ nếu bác đi xa đường trường nhiều, thích khám phá bất cứ cung đường mà không phải lo lắng về đường xá thì nên chọn Subaru

Hạng B2
27/10/15
128
99
28
Đủ xèng thì Subaru!
Còn Honda CRV và Santafe tầm giá ngang nhau. Nhưng nếu chọn thì mình vẫn khoái Honda hơn vì cảm giác lái, có đổi nâng đời cũng dễ, ít lỗ và thương hiệu Nhật!

• Like
Reactions: thaigia
Hạng B2
25/10/10
243
162
43
7 chỗ thì santa phê, 5 chỗ thì c rờ v. Còn su3ru thì không biết vì chưa được lái, nhưng nghe giang hồ...thế giới bảo lái ngon nhất các dòng xe Nhật (ngang với xe Đức). Xem thể thao thì thấy hãng này nhiều xe đua nhất so với các hãng của Nhật. Tuy nhiên giá xe này mắc, phụ tùng cũng mắc, hệ thống bảo trì, bảo hành ở VN mình ít nên bác mà chịu chơi thì mua