Hạng D
14/8/16
1.836
2.218
113
39
Theo mấy bác pro cho em hỏi nên mua con hilux 2.8 này hay fortuner legender Hilux thùng liền chạy đường xa cũng êm, không mệt không ù. Đã làm 1 chuyến đi xuyên xuống con hilux 2.4MT 4x4 chạy suốt 800km QL 1A là rất ok.
giá hilux 2.8 này rẻ hơn cả khúc fortuner legender, fortuner lợi hơn về số người, ngắn hơn dễ xoay sở hơn.
nên chọn xe nào chỉ phục vụ nhu cầu gia đình không kd vận tải.
(Mấy bác đừng nhảy vô bảo tham khảo pst, evr nha, em đi xem hết rồi giờ thích 1 trong 2 xe trên thôi ạ), cái nữa mấy bác cũng đừng dạy bảo xe gia đình đừng mua fortuner nha vì nhu cầu sở thích mỗi người 1 khác. Em chỉ muốn nghe mấy bác trải nghiệm trên 2 xe rồi tư vấn dùm nên mua xe nào để phục vụ gia đình thôi.

NPT confirmed
Tập Lái
18/5/20
17
10
3
42
mấy anh cho em hỏi thêm tý về thông số: xe này khối lượng chở được thực tế được tối đa là bao nhiêu nhỉ: 1T hay 2T?
2/ xe này có nắp thùng phía sau sẵn ko nhỉ? có an toàn khi cần chứa đồ ko?

em xin cảm ơn các anh đã xem và trả lời! :D
Xe thực chở theo thiết kế được khoản 1.5T nhưng đăng kiểm chỉ cho chở khoản 500kg bạn nhé nên chạy phố thoải mái. Thùng không có nắp đi kèm bạn nhé mà chỉ có thanh thể thao trang trí thui.

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Hilux còn thiếu nhiều để bằng Wildtrak. Ráng lên!

Tập Lái
2/8/17
47
88
18
33
Theo mấy bác pro cho em hỏi nên mua con hilux 2.8 này hay fortuner legender Hilux thùng liền chạy đường xa cũng êm, không mệt không ù. Đã làm 1 chuyến đi xuyên xuống con hilux 2.4MT 4x4 chạy suốt 800km QL 1A là rất ok.
giá hilux 2.8 này rẻ hơn cả khúc fortuner legender, fortuner lợi hơn về số người, ngắn hơn dễ xoay sở hơn.
nên chọn xe nào chỉ phục vụ nhu cầu gia đình không kd vận tải.
(Mấy bác đừng nhảy vô bảo tham khảo pst, evr nha, em đi xem hết rồi giờ thích 1 trong 2 xe trên thôi ạ), cái nữa mấy bác cũng đừng dạy bảo xe gia đình đừng mua fortuner nha vì nhu cầu sở thích mỗi người 1 khác. Em chỉ muốn nghe mấy bác trải nghiệm trên 2 xe rồi tư vấn dùm nên mua xe nào để phục vụ gia đình thôi.
e cung đang đắn đo đúng như bác . hiện tại e đang đi bán tải triton mivec .và sắp tới đang ngắm lên đời 1 trong 2 con trên . e sử dụng bán tải đc 2 năm thì đứng ở góc độ e nhìn thì . nếu đi 1 mình là chủ yếu .thi thoảng mới chở đủ người hoặc đủ người nhưng đi 1 đoạn ngắn thì bán tải khá ok . thì hilux rất ngầu . nhìn khoẻ . nam tính ngoại hình e đánh giá đẹp hơn ft lengender ( nhưng nội thất thì hilux xấu hơn ft ) . còn nếu thường xuyên chở người ngồi sau / gia đinh ngồi sau nhiều . hay đi xa thì khá xóc và mệt đấy cụ. ...nên cân đối kĩ. còn cái lợi của hilux nhìn rõ đc ngay là . tiết kiệm đc 500tr so với fotuner ( k hề nhỏ, ngang vs 1 con vios ) mà máy móc khung gầm, trang bị , cảm giác lái... gần như tương đương. độ đẹp ngầu mắt e thấy . chính hilux bản này đẹp hơn cả fotuner . hơn cả wt . và 9/10 so với raptor . lại còn đc máy khoẻ , và quan trọng nhất độ tin cậy cao hơn ford ( ford e thừa nhận sướng hơn , hơn tầm 9/10 thôi nhưng đi ford quá bất an) . và 1 vấn đề nhỏ. nói ra nhiều cụ chcắc sẽ ném đá e . nhưng e thực dụng thôi . vs e k phải quá giàu. nên tính toán rất kĩ vấn đề nếu chẳng may chán bán lại thì cùng toy nhưng e để ý hilux bán lỗ ít hơn ft rất nhiều ...tính e cug mau chán nhất là 2-3 năm sau ra nhiêu dòng xe hấp hẫn hi

Tập Lái
27/12/17
23
8
3
39
Vấn đề xe Hai Lúa là trợ lực lái dầu...lái nhiều rất oải. Ranger cho cảm giác lái tốt hơn

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Vấn đề xe Hai Lúa là trợ lực lái dầu...lái nhiều rất oải. Ranger cho cảm giác lái tốt hơn
Tuỳ thôi bác, ranger lái điện đi phố xử lý nhỏ nhẹ nhàng hơn. Hilux lái dầu đi xa hoặc tải hàng cảm giác lái tốt hơn.
Cá nhân em sẽ chọn Hilux ngay không phải nghĩ ......nếu họ bỏ cái cần số zig zag đi

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
14/8/16
1.836
2.218
113
39
Tuỳ thôi bác, ranger lái điện đi phố xử lý nhỏ nhẹ nhàng hơn. Hilux lái dầu đi xa hoặc tải hàng cảm giác lái tốt hơn.
Cá nhân em sẽ chọn Hilux ngay không phải nghĩ ......nếu họ bỏ cái cần số zig zag đi
Cái zig zag dùng quen rồi qua cần số kia bấm kéo thấy phiền hơn á bác, mà quan trọng gì chỗ đó, nội thất tap lo đẹp, máy lạnh mát, lái ok, đi cảm giác chắc chắc, đi 4-5 năm như lúc mới mua vậy là ngon rồi. Xe địa hình mà.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Cái zig zag dùng quen rồi qua cần số kia bấm kéo thấy phiền hơn á bác, mà quan trọng gì chỗ đó, nội thất tap lo đẹp, máy lạnh mát, lái ok, đi cảm giác chắc chắc, đi 4-5 năm như lúc mới mua vậy là ngon rồi. Xe địa hình mà.
Quan trọng chứ bác, mỗi lần lái cái xe số zig zac e lại phải nhìn lúc sang số xong delay vài s, tự nhiên mất cảm giác thích thú khi lái xe. E thích lái dầu và cần số thẳng, có vè D-max hợp hơn

• Like
Reactions: xlive