Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Theo mấy bác pro cho em hỏi nên mua con hilux 2.8 này hay fortuner legender Hilux thùng liền chạy đường xa cũng êm, không mệt không ù. Đã làm 1 chuyến đi xuyên xuống con hilux 2.4MT 4x4 chạy suốt 800km QL 1A là rất ok.
giá hilux 2.8 này rẻ hơn cả khúc fortuner legender, fortuner lợi hơn về số người, ngắn hơn dễ xoay sở hơn.
nên chọn xe nào chỉ phục vụ nhu cầu gia đình không kd vận tải.
(Mấy bác đừng nhảy vô bảo tham khảo pst, evr nha, em đi xem hết rồi giờ thích 1 trong 2 xe trên thôi ạ), cái nữa mấy bác cũng đừng dạy bảo xe gia đình đừng mua fortuner nha vì nhu cầu sở thích mỗi người 1 khác. Em chỉ muốn nghe mấy bác trải nghiệm trên 2 xe rồi tư vấn dùm nên mua xe nào để phục vụ gia đình thôi.
Bán tải pác mua để chở gia đình đi chán lắm pác ạ. Nếu pác kết hợp công việc kinh doanh thì nó là tuyệt vời. Đúng chất ngon bổ rẻ. Nếu chỉ chở gia đình thì khuyên pác nên mua phò nhé. Hilux độ êm ái, thoải mái ko đủ tuổi so với phò được đâu.

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng B2
14/11/14
101
54
28
TPHCM
Hệ thống giảm shock của em này so với Wildtrak thế nào các bác ?
Nhất là đi đường nhiều hố, ổ, hoặc đường nhựa ko mịn và đều

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
32
Chắc chắn là cứng hơn. Hilux thiên về bán tải để tải đúng nghĩa

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM

Về độ êm khi qua ổ gà, đường xấu thì Wildtrak nhỉnh hơn 1 chút. Bác yêu cầu phuộc Êm trong đám bán tải thì phải Ranger Raptor hoặc Navara EL.

Bán tải nhíp lá bánh sau thì chất 200-300kg hàng thì đi mới êm nổi hoặc thay bộ phuộc BP51 chẳng hạn.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng B2
14/11/14
101
54
28
TPHCM
Về độ êm khi qua ổ gà, đường xấu thì Wildtrak nhỉnh hơn 1 chút. Bác yêu cầu phuộc Êm trong đám bán tải thì phải Ranger Raptor hoặc Navara EL.

Bán tải nhíp lá bánh sau thì chất 200-300kg hàng thì đi mới êm nổi hoặc thay bộ phuộc BP51 chẳng hạn.
Ko so với Ranger Raptor dc bác, giá chênh nhau 1 trời 1 vực
Mình chạy Wildtrak 3.2 thấy phuộc nó mềm quá, nhún và bồng bềnh hơi nhiều, nhất là đi dg nhựa nhiều chỗ mấp mô, hoặc đường đèo nhiều lượn sóng/ hố nhỏ

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM
Ko so với Ranger Raptor dc bác, giá chênh nhau 1 trời 1 vực
Mình chạy Wildtrak 3.2 thấy phuộc nó mềm quá, nhún và bồng bềnh hơi nhiều, nhất là đi dg nhựa nhiều chỗ mấp mô, hoặc đường đèo nhiều lượn sóng/ hố nhỏ
Êm thì phải bồng bềnh. Chắc xe thì phải xóc.

Một phần nữa là bán tải trọng tâm cao nên hay lắc ngang.

Bác không thích Wildtrak phuộc mềm thỉ chạy thử Hilux xem sao.

Hạng D
14/8/16
1.868
2.262
113
39
Chắc chắn là cứng hơn. Hilux thiên về bán tải để tải đúng nghĩa
Cả 2 xe em ngồi rồi, hilux đi sướng hơn, đường xấu em hơn. Bữa đi đặt chiếc hilux 2.8 mà nói cuối tháng 1 hoặc tháng 2 mới có xe giao.

Hạng B2
14/11/14
101
54
28
TPHCM
Cả 2 xe em ngồi rồi, hilux đi sướng hơn, đường xấu em hơn. Bữa đi đặt chiếc hilux 2.8 mà nói cuối tháng 1 hoặc tháng 2 mới có xe giao.
Mình cũng đang chờ test ride mà chưa thấy hãng báo