Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Giờ a mới biết là chú em có thêm đức tính dám nói không dám nhận nữa đó chú em. Thế cái đứa nào nói nền công nghiệp xe hơi Nhật hơn Đức mấy bật vậy?có nghĩa là xe sang của Nhật cũng hơn xe sang Đức vài bật đúng không chú em?! Dám nói mà không dám nhận hả chú em?! Hèn thế cơ à.
Còn chuyện a nói a đi xe nào thì việc đó chứng minh cho em biết là a có xe sang của cả 2 Đức lẫn Nhật, và a hiểu điểm mạnh lẫn điểm yếu của từng xe luôn nhé thằng em, chứ khoe làm cái gì khi mà ai cũng có thể mua được chứ hả thằng em.
Còn a có sỡ hữu con xe đó không thì em cứ gặp anh, nếu a không có sở hữu thì a đền cho em con series 3 mà đang đi đấy, khoảng 1ty4 em nhỉ. Còn nếu a sở hữu thì a kg cần em làm gì nhiều cả, chỉ cần em xin lỗi anh và nói là em sai rồi anh ạ. Sau khi xin lỗi anh xong rồi em muốn bàn luận gì tới nên công nghiệp xe nào hơn xe nào thì a sẵng sàn tiếp em nhé chứ nói qua nói lại trên đây cũng kg làm đc gì mà còn phiền đến độc giả khác em à, mặc dù 1 tiếng a kiếm được khoảng hơn 7trieu500k vnđ, nhưng không sao, bỏ phí 7trieu500k để cho em có thêm kiến thức thì a nghĩ cũng ok. Vậy đi nhé thằng em. Bớt solococo cho mọi người nhờ em nhé.
Đù, anh này lương cao vãi.
Lãnh lương mà tính theo giờ thì chỉ có phi công hay luật sư thôi. Lương LS giỏi khoảng 200USD/1h cũng còn thấp hơn lương ảnh. Còn làm phi công như mình lái mửa mật ra cũng chưa được 120 chai/ tháng, chỉ bằng ảnh làm trong 2 ngày. Vậy suy ra có khả năng ảnh làm nghề lái máy bay bà già mịa nó dồi.:D

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Đù, anh này lương cao vãi.
Lãnh lương mà tính theo giờ thì chỉ có phi công hay luật sư thôi. Lương LS giỏi khoảng 200USD/1h cũng còn thấp hơn lương ảnh. Còn làm phi công như mình lái mửa mật ra cũng chưa được 120 chai/ tháng, chỉ bằng ảnh làm trong 2 ngày. Vậy suy ra có khả năng ảnh làm nghề lái máy bay bà già mịa nó dồi.:D
@Henry Tèo up bản lương lên giúp em với

Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Mấy bác bớt nóng đi, diễn dàn là nơi anh em chia sẽ thông tin về xe cộ, và niềm đam mê thôi. Tranh luận quá làm e tưởng đây là triễn lãm vũ khí...bác nào cũng thủ lựu đạn hết. Tóm chung là ai thích xe gì, hãng nào thì tùy, nhưng cmt đừng sỉ vã nhau quá, k thích thì next thôi các bác nhé. Chúc các bác vui vẻ

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
em đợi 7.5 triệu 1 tiếng chứ 7.5 triệu 1 ngày thì thôi lặn chỗ khác giúp em.
Mình 7,5 triệu /tháng, mua cái mẹc C đời 200x có vô đây chửi mấy anh đi Lexus được không anh?

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Chào bạn, mình vào thớt này và rất ngứa mắt với lời lẽ và kiến thức hạn hẹp của bạn, xin đưa ra vài ý kiến với bạn như sau,
thứ nhất: trên thế giới ngoài thủ tướng Nhật ra thì còn rất nhiều nguyên thủ các nước khác đi Lexus và các dòng xe Nhật, mặc dù không phổ biến như Mer, nhưng CÓ, thậm chí là nhiều chứ không phải như bạn nói là không có ai, bạn sai lần 1
Thứ hai: thời ww2, Nhật chiếm TQ, ĐNA, cả vùng TBD, phạm vi rộng hơn rất nhiều so với Đức, và Đức chỉ chiếm châu Âu, phía Tây nước Nga chứ không phải cả thế giới như bạn nói, bạn sai lần 2
Thứ ba: nền công nghiệp oto Nhật với các hãng như Toyota, Honda, Suzuki,Nissan,Madza,Subaru... mẫu mã đa đạng, chủng loại, và phân khúc, giá thành trải rộng hơn xe Đức rất nhiều, thị phần oto của Nhật chiếm 60% toàn thế giới,công nghiệp oto Đức đi sau Nhật xa, chứ không có hơn Nhật 1 bậc như bạn nói, bạn sai lần 3
Thứ 4: đây là một thớt về Lexus, một hãng xe cao cấp của Toy, được đánh giá an toàn rất cao, được nhiều tổ chức của Mỹ và thế giới cho điểm, vậy nên bạn lôi chuyện túi khí ra nói chứng tỏ cả đời bạn chưa hề sờ được vào chiếc Lexus nào
Chốt lại là trong thớt bạn cmt rất nhiều, nhưng hầu hết là lời lẽ cay cú ăn thua, cuồng tín xe Đức một cách mù quáng, và dìm hàng xe Nhật một cách rất thiếu kiến thức và thiển cận
Dây có phải Dqmtrieu ko ta ?

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Trước khi nói nta thất học hay gì gì đó thì xem lại bản thân mình trước nhé chú em. A thì a nói xách mách có chứng còn em thì được cái ba hoa là giỏi. A đang nói ở lĩnh vực xe sang và xe bình dân, còn em thì ba hoa cái gì đến xe Ý xe Anh vậy em? So sánh thì phải cùng đẳng cấp xe nhé thằng em chứ đừng có tinh tướng rồi lại lôi mấy hãng khác vào so sánh thằng em?! Thương hiệu toàn cầu thì để anh chỉ cho em biết nhé, hạng xe sang vẫn là sân chơi của các ông lớn từ Đức, Nhật thì may ra vẫn còn có Lexus chen chân vào vì họ làm rất tốt từ chất lượng đến quảng bá nhé thằng em. Những điều a nói đều sách có mách mách có chứng, và ngay cả CEO lexus cũng nói nhé em. Chắc em lo solococo nhiều quá và tự huyễn hoặc cái tôi của em quá nên chắc kg thèm đọc tin tức em nhỉ. A thì cần quái gì hơn thua với thẳng em không cùng đẳng cấp với anh làm gì? Có làm anh kiếm thêm được đồng nào đâu mà sân si hơn thua với em chi vậy em. Và đọc xong comment của em trả lời cho a thì a thấy em đúng là tay nhanh hơn phản xạ của não nên kg thấy câu a ghi là các hãng xe đều làm rât tốt nhắm đến từng đối tượng khách hàng của mình hay sao vậy thằng em?! À nói cho em biết a thì di chuyển trong thành phố a đi series 7 còn đi công tác các tỉnh thì a dùng con rx350 em nhé, do vậy a không hề tâng bốc hay dìm cmn hàng mấy hãng xe nào cả nhé em. Còn em mới là nâng bi các hãng xe nhật đấy thằng em à. Bớt solococo, đọc kỹ trước khi comment để có thêm kiến thức nhé thằng em. Tóm lại 1 câu, em kg cùng đẳng cấp với anh để mà a sân si với em nhé. Bye. Thân ái chào quyết thắng
Anh ơi, vì anh mà em bị ban mất cái nick rồi, em làm công nhân làm công ăn lương cày ngày nào xào ngày đó nên up trước cái bảng kê tuần rồi của em lên. Anh cần thì em ra năn nỉ tụi thuế để đưa cái hóa đơn cho anh xem. Em đợi tin cái hóa đơn đóng thuế của anh