Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: LEXUS ES 2007 chào đón các bác !

wow ! em chua từng lái thử LS và mấy dòng cao cấp của Lexus. Mà 8 cấp có nghĩa là 8 số hả bác ???
Em chưa nghe nói xe sedan mà lại có 8 số . Xe tải thì có 8 số đến 12 số

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Mercedes 500 SL đã có 7 số rồi chắc thằng Lexus chơi gác làm thêm 1 số nữa

Ai ở bắc Mỹ muốn lái thử xe này thì theo giỏi www.tasteoflexus.com để biết này và đia điểm
trong năm 06

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: chain

wow ! em chua từng lái thử LS và mấy dòng cao cấp của Lexus. Mà 8 cấp có nghĩa là 8 số hả bác ???
Bác chain nói sao chứ hộp số tới 12 cấp thì em thấy hơi hơi vô tưởng. Em chưa nghe thấy điều đó bao giờ. Bác nào biết thì confirm giùm em. Có hộp số 12 cấp thì sao Toyota lại nói hộp số 8 cấp của nó là hộp số nhiều cấp nhất hiện nay.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Theo em thì Con này có body same với BMW Ser.7, nội thất không đẹp lắm
Tóm lại là do không có tiền mua:(:(

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: mb_fan

Trích đoạn: chain

Bác chain nói sao chứ hộp số tới 12 cấp thì em thấy hơi hơi vô tưởng. Em chưa nghe thấy điều đó bao giờ. Bác nào biết thì confirm giùm em. Có hộp số 12 cấp thì sao Toyota lại nói hộp số 8 cấp của nó là hộp số nhiều cấp nhất hiện nay.

Bác làm ơn đọc kĩ lại nhé ! Em nói là xe tải mới có 12 số. Chính xác hơn là những chiếc đầu kéo container được trang bị từ 8 số đến 12 số . Bác câu bài đúng hong? :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@ bác chain: âm thanh trên em này tuyệt hảo lắm nhỉ? đúng là hàng cao cấp, nhìn xe bác load mà tê cả người;)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

em confirm cho bác chain nè , mấy cái heavy truck là 12 speeds đó , chắc các bác chưa lên nên chưa biết , ra cảng sài gòn kiếm cái đầu kéo nào của Mỹ leo lên coi là biết , em hồi trước làm shipping trong hãng nên em cũng tò mò lắm , mà muốn lái mấy cái heavy truck là phải vô học trường colllege chuyên dạy , mất 2 năm mới được thi bằng lái đó , lương cơ bản cỡ 30-35$ một hour , có khi hơn , tùy theo kinh nghiệm ...các bác thích hông ...heheh

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: canadabuon

em confirm cho bác chain nè , mấy cái heavy truck là 12 speeds đó , chắc các bác chưa lên nên chưa biết , ra cảng sài gòn kiếm cái đầu kéo nào của Mỹ leo lên coi là biết , em hồi trước làm shipping trong hãng nên em cũng tò mò lắm , mà muốn lái mấy cái heavy truck là phải vô học trường colllege chuyên dạy , mất 2 năm mới được thi bằng lái đó , lương cơ bản cỡ 30-35$ một hour , có khi hơn , tùy theo kinh nghiệm ...các bác thích hông ...heheh

Thanh kìu bác Canadabuon--->vui :D

Em cũng nhờ đi mua xe tải và xe bồn ngoài Thủ Đức nên biết được là có xe tải 8 số đến 12 số. Em hỏi mấy ông đầu nậu bán xe thì mấy ổng nói là do nước ngoài đèo dốc nhiều và vì lí do chính xe chuyên dùng nên được trang bị nhiều số để có sức kéo mạnh. Thế thôi ạ :D

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

hộp số tự động 8 cấp của Toy tung ra để chơi lại hộp số 7-Gtronic đây mà, nghe đâu tiết kiệm nhiên liệu lắm thì phải...nhưng em vẫn thích hộp số ly hợp kép hơn...chạy tĩ tã hơn nhều.