Tập Lái
19/3/22
3
21
3
44
Chào các anh chị, xe em Lexus GS450h đời 2008, tự nhiên hôm nay xe hết bình không khởi động được, e định câu điện từ xe khác nhưng do ắc qui xe nằm ở phía sau mà xe không mở được cốp sau, e đã thử dùng chìa khóa để mở nhưng vẫn không được. Có anh chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này, giúp e với. E xin cảm ơn rất nhiều.

Lexus GS450h 2008 hết ắc qui,  không mở được cốp sau

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/3/22
3
21
3
44
Đã giải quyết được vấn đề rồi các bạn, là do mình dùng chìa khóa mở cốp nhưng ko đủ lực (sợ hư ), sáng nay khỏe trong người vặn mạnh cái là xong. Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Muốn sạc ắc quy thì phải mở được cốp. Muốn mở được cốp phải mở được khóa. Kkk, cho thấy nhà sản xuất chưa tính đến trường hợp này rồi .:D Hoặc chì khóa cơ có vấn đề
Bản 450h xăng điện có cục pin to đùng dưới gầm thì phải,xe bác chủ chắc hư cục pin kia luôn rồi

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chả cần biết nó là xe.gì nhưng chìa cơ là tối thượng rồi. Nếu ko mở đc cho th này thì chỉ có thể là... Xưa nay bản thân cái chìa or ổ khóa cơ đã hư hỏng, chỉ quen mở bằng nút bấm trong xe.. Giờ thì " Châu về hợp phố"

• Like
Reactions: Perenco and Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đã giải quyết được vấn đề rồi các bạn, là do mình dùng chìa khóa mở cốp nhưng ko đủ lực (sợ hư ), sáng nay khỏe trong người vặn mạnh cái là xong. Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Vậy kết luận là phải ăn xong rồi mới mở khóa. :D
Xong đóng topic này lại