Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Chê cái giá thôi, Lexus ở các thị trường khác được giới mộ điệu mến chuộng vì nó là xe sang có giá tốt. Nhưng về VN thì trang bị so với tầm tiền và phân khúc là thuộc dạng đắt nhất nhì, thì chê là đúng rồi.
Giá mắc nhưng ít mất giá,thay thế phụ tùng cũng rẻ ít hư vật.Bác thử đi xe Anh Đức đi rồi thấy nó báo lỗi liên tục,hư thay phụ tùng chờ rất lâu và chém giá là thở không nổi.
Em chỉ thấy đúng duy nhất 1 cái là Lexus chạy ko sướng bằng xe Đức thôi chứ Rangerover em đi con P380 chạy cũng chán ồm,trong khi BMW và Porche ít mã lực hơn chạy vẫn sướng hơn,còn Mer thì hơn Lexus được cảm giác tí bù lại thì hỏng vật là trùm.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Mấy bâc í ước mơ lexus đảm bảo êm ái như bây giờ và lái sướng như lái….. máy bay á, còn muốn giá phải rẻ nữa. Chứ g63 hay răng rover ai chê đắt đâu.
Range Rover bài nào mà mấy cha ko nhảy vào chê mắc
Còn G63 cha nào cũng kêu như xe địa hình xấu ồm mà giá siêu xe.Nói túm lại là tầm nào thì chơi xe đó thấy xe đó đẹp thôi bác.Như em không tiền em cũng ko thấy G63 đẹp kaka

• Like
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Giá mắc nhưng ít mất giá,thay thế phụ tùng cũng rẻ ít hư vật.Bác thử đi xe Anh Đức đi rồi thấy nó báo lỗi liên tục,hư thay phụ tùng chờ rất lâu và chém giá là thở không nổi.
Em chỉ thấy đúng duy nhất 1 cái là Lexus chạy ko sướng bằng xe Đức thôi chứ Rangerover em đi con P380 chạy cũng chán ồm,trong khi BMW và Porche ít mã lực hơn chạy vẫn sướng hơn,còn Mer thì hơn Lexus được cảm giác tí bù lại thì hỏng vật là trùm.
Mình cũng đi Mec 5 năm nay, đúng là mất giá thật, nhưng bù lại thấy sướng, chưa thấy hỏng vặt gì. Xe mình đi mỗi năm 16k đến nay là 8 vạn rồi

• Like
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Mình cũng đi Mec 5 năm nay, đúng là mất giá thật, nhưng bù lại thấy sướng, chưa thấy hỏng vặt gì. Xe mình đi mỗi năm 16k đến nay là 8 vạn rồi
1 là bác đi xe nhập,2 là bác hên
Mình chưa mua xe nào mà đi quá 2 năm,vài ngàn km là bán,hỏng vẫn hỏng

• Like
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Có bác @Perenco cũng đi xe Gò Vấp đó không biết bác ấy có bị lỗi lầm gì không :D
Chuẩn bạn @phuquy không sai chút nào luôn, cái Merc mà làm Gò Vấp lô E đầu tiên thuộc 2010 hoặc lô C180 Kompressor lúc 2003 ra mắt nhà máy Gò Vấp, thì thôi khỏi phải nói về độ tốt các bác ạ.
Kể cả BMW còn chưa bằng, BMW em bị lở lói nội thất bên trong cả rồi, 8 năm, mà Merc mười năm rồi nội thất vẫn như vừa xuất xưởng, kể cả ghế Merc cũng khá hơn, Merc vẫn nhăn, nhưng BMW thì ghế thành nùi giẻ, nhất là ghế sau.
P/S: mà cái lô Merc sau 2010 nó lại chỉ sản xuất chế độ lái Eco và Sport thôi nhé các bác, trước 2010 thì có comfort, nếu ai lái comfort máy khí tự nhiên của Merc rồi thì phải nói là cảm giác lái ngang tài ngang sức với BMW. Còn cái Eco và cái sport Merc thì so với BMW xin vứt đi.
Range Rover bài nào mà mấy cha ko nhảy vào chê mắc
Còn G63 cha nào cũng kêu như xe địa hình xấu ồm mà giá siêu xe.Nói túm lại là tầm nào thì chơi xe đó thấy xe đó đẹp thôi bác.Như em không tiền em cũng ko thấy G63 đẹp kaka
1 là bác đi xe nhập,2 là bác hên
Mình chưa mua xe nào mà đi quá 2 năm,vài ngàn km là bán,hỏng vẫn hỏng
Bác @han tinh thì đi Merc, BMW, Porsche rồi nên chắc kết luận chuẩn, em chỉ đi Audi, Merc, BMW nên không biết về Land Rover và Porsche.
Nhưng em biết chắc chắn như bác nói, là chiếc G63 khốn kiếp ai mua chỉ là để chứng minh ta đây nhiều tiền, nên vui vẻ cho chúng chém cắt cổ thôi, chứ G63 chả có cái chỗ nào là đáng mua.
@han tinh làm chứng cái E250 xem, thấy chiếc đó, loại mà hay có cái màu nâu nâu trứ danh ấy, là bền lắm, sao lại hay hỏng thế à?