Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93
Lưu ý các bác không nên xài lọc gió k&n cho GX470 nhé có thể gây báo lỗi check engine p0430 (hư catalytic converter) sau khi sử dụng thời gian dài, vào hãng không biết sẽ bắt mình thay đủ thứ tốn bộn tiền. Em đã bị và đau đầu với nó gần 2 tháng với đủ thứ cách test như thay nắp bình xăng, cảm biến oxy, vệ sinh bướm ga,... nhưng vẫn không hết, chỉ khi tháo bỏ lọc k&n và thay lọc giấy vào nó mới hết và đến nay gần 1000 miles chưa xuất hiện trở lại.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Nó là cái ECU-B 10A trong hộp cầu chì trong khoang máy đó bác nhưng nó dùng chung cho mấy hệ thống khác nữa như rửa kính, chống trộm, trợ lực lái,... Nên nếu nó hư thì mấy cái khác hư theo bác à. Em nghỉ của bác bị hư do dây điện hoặc hư motor thôi.
Cảm ơn bác, chẩn đoán của bác rất chuẩn ( dân mê xe và quan tâm chăm sóc xe có khác). Tôi đã cho tháo gương hậu ra và phát hiện, trước đây chủ cũ bị móc mất tròng, sau đó đem vào gara họ làm lại, gắn 1 cọng dây điện trời ơi. Giờ đã đặt hàng sợi dây điện, chắc nay mai có hàng sẽ gắn lại.

• Like
Reactions: kidelnino
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Lưu ý các bác không nên xài lọc gió k&n cho GX470 nhé có thể gây báo lỗi check engine p0430 (hư catalytic converter) sau khi sử dụng thời gian dài, vào hãng không biết sẽ bắt mình thay đủ thứ tốn bộn tiền. Em đã bị và đau đầu với nó gần 2 tháng với đủ thứ cách test như thay nắp bình xăng, cảm biến oxy, vệ sinh bướm ga,... nhưng vẫn không hết, chỉ khi tháo bỏ lọc k&n và thay lọc giấy vào nó mới hết và đến nay gần 1000 miles chưa xuất hiện trở lại.
Cảm ơn bác.
Có 1 cái bệnh rất đơn giản nhưng lại khá đau đầu : cái O-ring cao su chỗ nắp thùng xăng, lâu ngày nó chai, vậy là nó báo lỗi, check thì thấy là "Fuel Evaporation Leakage" (rò rỉ hơi xăng).
Vậy chứ khi chưa tìm ra thì đi mỗi gara, kể cả Toy, mỗi nơi làm 1kiểu vẫn không hết.

• Like
Reactions: kidelnino
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Hai cái bầu hơi phía sau ổn chưa bác Cận?
Lexus GX 470 - 2008 cũ người mới ta

Hồi tháng 4 thay 1 cặp bác @gauxam ah, hàng Genuine Part đàng hoàng, đến tháng 7 đi 1 gara khác thay nhớt, xe vừa xuống cầu nó làm cái phẹp, bể hết 1 cái như thế này đây.
Đem lên gara trước đó thay cho mình, phàn nàn, họ kiểm tra đúng là lỗi part nên sau đó đợi 1 tuần nhập về thay lại cho mình 1 cái khác. Giờ ổn.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Đề nghị bác thay ngay cặp gạt mưa Lexus Denso Hybrid khác gấp, xe đẹp quá mà cặp gạt mưa chưa có mỹ mãn!
Xin hết :)

Tập Lái
5/6/11
9
1
3

Xe em có màn hình trần kiểu này (không có khe đọc đĩa), ở cốp em cho đĩa DVD vào thì không đọc được, chỉ đọc được đĩa CD (6 đĩa, xe có ML)
Thế thì màn sau để làm gì nhỉ các bác?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93

Xe em có màn hình trần kiểu này (không có khe đọc đĩa), ở cốp em cho đĩa DVD vào thì không đọc được, chỉ đọc được đĩa CD (6 đĩa, xe có ML)
Thế thì màn sau để làm gì nhỉ các bác?
Xe bác chắc là đời 2005 trở về trước nên màn hình sau không đi cùng ổ DVD mà nó nằm riêng trong hộc để đồ trung tâm giữa 2 ghế trước. Bác mở hộc ra rồi mở cái nấp đậy nhỏ ra sẽ thấy chổ nhéc đĩa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/11
9
1
3
Xe bác chắc là đời 2005 trở về trước nên màn hình sau không đi cùng ổ DVD mà nó nằm riêng trong hộc để đồ trung tâm giữa 2 ghế trước. Bác mở hộc ra rồi mở cái nấp đậy nhỏ ra sẽ thấy chổ nhéc đĩa.
134640d1227759087-replacement-dvd-player-for-rses-gx470-dvd-player.jpg
E thấy xe form đầu 2007 cũng thế này mà