Tập Lái
24/1/21
30
19
8
Tp HCM
Không biết có chậm so với các xe Âu không nhỉ, từ 2015 ... đến giờ

Gửi bác cái link nầy về hybrid

Vào thế chiến 2, chiếc tăng Elefant của Đức và sau nầy chiếc Mauss (2) là có hệ thống hybrid .
Bác hiểu nhằm ý mình. Ý mình đây không phải ai phát minh ai ứng dụng đầu tiên. Rõ ràng Toy đã thành công nhất trong việc phổ biến hybrid và cũng là hãng thành công nhất trong lĩnh vực ô tô hybrid cho đến nay. Còn nói về xe điện thì tesla có phải là chiếc xe thuần điện đầu tiên đâu nhưng hiện tại có thể nói tesla dẫn đầu xe điện đâu có sai.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.677
22.943
113
Pháp
Bác hiểu nhằm ý mình. Ý mình đây không phải ai phát minh ai ứng dụng đầu tiên. Rõ ràng Toy đã thành công nhất trong việc phổ biến hybrid và cũng là hãng thành công nhất trong lĩnh vực ô tô hybrid cho đến nay. Còn nói về xe điện thì tesla có phải là chiếc xe thuần điện đầu tiên đâu nhưng hiện tại có thể nói tesla dẫn đầu xe điện đâu có sai.
Rất vui khi cùng bạn chia sẽ . Nhưng em chỉ đưa ra thông số, cùng mẫu mã, cùng giá tiền, thì họ chọn ai . Rất đồng ý là Toyota coi như là đi về xe hybrid với luật biến đổi khí hậu EU (các xứ khác kh phải là luật bắt buộc như VN là EURO2(vào đầu năm nay) và EURO5 cho xe mới (đầu 2022). Do đó , nếu thật sự bạn vào toyota.com.vn thì nó chi đến EURO4 hết mức, tức là Toy việt đang bán hàng với máy WW2 ô nhiểm cho VN mình. Em không chống bất cứ hiệu xe. Nhưng em chống toyoya.com.vn .. rỏ ràng nhé.

Về mãng điện thì nếu bạn mua xe điện thì sao ? Được lợi cho bạn ? bà con, của bạn hay là bạn đang đè chi phí trả tiền với giá gấp đôi hay gấp ba giá ... lăn bánh ở thị trường nước ngoài ?

Em có thể cùng bạn hay các bạn chia sẽ thông tin đúng, thích thực . Vì em kh phải trong dân buôn bán xe. rất tiếc . Thân !